Hiển thị kết quả từ 1 đến 3 / 3
    Like
    0

Mọi người cùng chia sẻ những bài nhạc tạo hưng phấn cho học tập nào

Để học tập tốt nhất, bạn cần một môi trường yên tĩnh mà không xao nhãng. Tuy nhiên, đối với một số người, học tập trong một môi trường yên tĩnh có thể gây phản tác dụng. Môi trường yên tĩnh có thể khiến bạn cảm thấy nhàm chán và buồn ngủ. Đây là lý do bạn nên lựa chọn âm nhạc phù hợp để có thể học tập tốt hơn.

Các bạn nghe nhạc hay quá cũng đừng tập trung vào nó nhiều nha, nhiều bạn mình thấy phiêu theo nhạc lâu quá nên thời gian " giải lao " để nghe cả 10 phút đến 15 phút lận, như vậy học tập không hiệu quả lắm đâu. Mình xin chia sẻ một số bài mình hay nghe khi học, chủ yếu là những bài có tiết tấu nhanh và sôi động, và tất nhiên là giai điệu cũng hợp tai nhiều người nữa.

Các bài nhạc điện tử của nhóm TheFatRat (các bạn tra YouTube hay Apple Music hay Spotify là có ngay lập tức, nhạc của nhóm này thì đa phần là dễ nghe và khá phổ thông) như: Unity, WindFall, Xenogenesis, Time Lapse, Monody, Never Be Alone,...

Các bài của một số nhà sản xuất nhạc EDM nổi tiếng như Alan Walker, The Chainsmokers, Martin Garix, Deadmau5, DJ Snake, Hardwell. Ví dụ như: Alone, All We Know, Routine, Sky, Spectre, Tremor, Something Just Like This, Live the Night, Animals,...

Một số bài khác như

Wildcard (KSHMR), Stay (Kygo), No Money (Galantis), Invicible (Deaf Kev), Immortal (Thomas Bergersen), Skyrim: The Song of the Dragonborn

4. Một số bài của nhóm Two Steps From Hell (các bài này theo dạng chiến đấu, nghe rất máu chó, chơi game nghe cũng máu chó băng trụ địch chơi luôn): Victory, Protectors of the Earth, To Glory, Strength of a Thousand Men, Archangel.

Xin mời các bạn chia sẻ thêm, mọi thể loại nhạc, những bài mà khiến các bạn cảm thấy sung sức, tràn trề năng lượng.
    Quote Quote

2. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Cảm ơn vì chia sẻ những thông tin hữu ích này

Like
    4
    Nếu nói đến EDM thì phải nói đến Avicii, người truyền cảm hứng cho thế hệ trẻ nhưng tiếc là anh đã mất rồi.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết