Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 11
    Like
    0

Chia Sẻ Kinh Nghiệm Học EXCEL FREE

Chào cả nhà,
    Dạo này lên diễn đàn tin học có nhiều người hỏi về học Excel ở đâu tốt nhất Hà Nội. Cũng có khá nhiều bạn inbox hỏi về vấn đề này. Vì vậy hôm nay, mình sẽ dành thời gian để làm vài dòng giới thiệu cho mọi người cách mình đã học Excel để đạt được như bây giờ và cũng một phần là để mọi người có thông tin tham khảo.
    Mình đã trải nghiệm học Excel ở 1 số các trung tâm lớn, quảng cáo nhiều trên mạng. Điểm chung của các công ty, trung tâm này là quảng cáo rất rầm rộ để nhiều người biết đến, nhưng khi đến học thì chất lượng không được như các trung tâm đã cam kết, bởi giáo viên là những chuyên gia tin học văn phòng chỉ có vài năm kinh nghiệm, lớp học lại quá đông, chương trình học rời rạc. Học viên học chán nên nghỉ rất nhiều, đến buổi cuối cùng chỉ còn lác đác 3,4 người, chủ yếu là sinh viên theo học để lấy chứng chỉ. Kinh nghiệm của mình khi đi học thử là xin học vào buổi đầu tiên và buổi cuối cùng của khóa học, có như vậy những nhận xét của mình chính xác hơn.
    Mang hồ sơ đi xin việc nhưng chẳng thể xin nổi 1 công việc kế toán cũng chỉ vì thiếu kinh nghiệm thực tế, Excel không không giỏi là rào cản quá lớn với ngành nghề mình học, chán quá, mình xin đi trực tổng đài 1 thời gian. Nhưng những uất ức về sự bất lực của bản thân khiến mình không thể tập trung cho công việc, mình lại xin nghỉ và lần này quyết tâm đi tìm 1 chỗ học uy tín để theo học.
    Do đã có kinh nghiệm lựa chọn trung tâm từ trước, nên lần này mình vào thẳng các diễn đàn uy tín như diễn đàn tin học để hỏi kinh nghiệm của mọi người. Mình được mọi người tư vấn rất nhiệt tình, qua những feedback đó, mình tìm đến với kênh YOUTUBE về Excel của thầy Nguyễn Đức Thanh. Những video giảng dạy từ cơ bản vỡ lòng về Excel được thầy Thanh một chuyên gia tin học văn phòng rất lâu năm kinh nghiệm diễn giải một cách chi tiết và tường tận. Vào học rồi thì mình thấy càng hài lòng hơn, giọng thầy trầm ấm đi vào lòng người . Kênh youtube Excel của Thầy Thanh dạy từ các hàm cơ bản tới nâng cao, hướng dẫn mọi người các thao tác thủ thuật Excel rất dễ hiểu, chỉ sau 7H học tập mà các kiến thức cơ bản về Excel hầu hết nắm vững và sáng tỏ. Kể cả từ những người chưa có kinh nghiệm hoặc chưa biết gì về Excel đều nắm được các kiến thức cơ bản. Kèm theo kiến thức tổng quan của Excel là hệ thống các bài tập thực hành xen kẽ, giúp ôn luyện ngay kiến thức vừa được giảng dạy củng cố kiến thức vững chắc nhất.
    Khi đã học chắc Excel cơ bản rồi, thì có các video nâng cao mà thầy Thanh đã upload từ trước kèm theo đó là các bài tập thực hành sống, thầy Thanh là chuyên gia rất nhiều kinh nghiệm, giảng dạy rất nhiệt tình và tâm huyết. Chương trình, phương pháp giảng dạy rất bài bản (có lẽ là do anh đã có nhiều kinh nghiệm trong lĩnh vực đào tạo học viên) nên mình không có cảm giác bị mông lung. Có 3 kỹ năng mà mình được thấy trong bộ video mà thầy giảng rất kỹ là: (i) kỹ năng sử dụng phần mềm Excel; (ii) kỹ năng sử dụng các hàm cơ bản; (iii) Kỹ năng sử lý dữ liệu bảng tính. 3 kỹ năng này được thầy giảng dạy và đi sát theo những bài tập thực hành các phần mềm Excel tin học văn phòng mới nhất hiện nay. Cuối mỗi bài giảng là những tổng kết ngắn gọn, rất nhiều bài tập và tình huống để tìm hiểu và thực hành ngay cùng quá trình học áp dụng ngay vào công việc được. Có gì không biết thì nhờ anh hướng dẫn, giải đáp thêm. Mình nhớ, có lần mình loay hoay không biết xử lý nghiệp vụ được giao như thế nào, đánh liều vào hỏi anh Thanh (Chuyên gia hơn 5 năm kinh nghiệm giảng dạy tư vấn Excel và VBA ) lúc gần 12h đêm. Không ngờ vẫn được anh ấy teamview, hướng dẫn đến gần 1h sáng. Với bộ video free về Excel của thầy Nguyễn Đức Thanh trên youtube, mình thực sự đã nhận được sự chỉ bảo nhiệt tình, được truyền động lực, định hướng nghề nghiệp cũng như giác ngộ về 4 chữ "đạo đức nghề nghiệp".
    Sau khi học xong trọn bộ video youtube, mình đã xin được công việc kế toán tại 1 doanh nghiệp nước ngoài, với kinh nghiệm, kỹ năng hoàn chỉnh hơn xưa rất nhiều. Trong quá trình làm việc, có chỗ nào không hiểu mình lại để lại câu hỏi nhờ thầy hay các chuyên gia bên Học Excel Online của thầy Thanh hướng dẫn, ngoài ra còn có group với hơn 50 ngàn học viên luôn sẵn sàng hỗ trợ mọi câu hỏi của mình. Nhờ vậy mà mình đã làm tốt hơn và tự tin hơn rất nhiều với công việc kế toán hiện tại.
    Vì thế, nếu có ai đó hỏi về học Excel ở đâu tốt tại HN hay TP HCM, mình đều khuyên các bạn đến với kênh youtube học Excel online của thầy Thanh. Mình thực sự tin tưởng thầy Thanh và các anh chuyên gia về tin học văn phòng tại đó sẽ giúp các bạn thành công, giống như đã từng giúp mình vậy...
    Hi vọng những thông tin mình cung cấp sẽ giúp các bạn lựa chọn được địa chỉ học Excel tin học văn phòng tốt nhất Hà Nội và Thành Phố Hà Chỉ Minh.

Chúc các bạn thành công!​
    Quote Quote

Like
    0
    thanks về chia sẻ, chị có thể cho em xin link youtube mà chị đã học được không ạ

Like
    0

trả lời

Quote Được gửi bởi hongnguyen280919 View Post
    thanks về chia sẻ, chị có thể cho em xin link youtube mà chị đã học được không ạ
    em vào lên youtube tìm các video dạy excel cơ bản của thầy Nguyễn Đức Thanh em nhé

Like
    0
    học excel thì quan trọng là thực hành nhiều, khi gặp vấn đề nào thì tìm cách hoặc công thức thì sẽ nhớ lâu hơn, tạo tính tư duy, không nên học ồ ạt sẽ không nhớ được hết

Like
    1
    cảm ơn add đã chia sẻ, em đang cần ak

Like
    0
    Quote Được gửi bởi thienthantocdo View Post
    cảm ơn add đã chia sẻ, em đang cần ak
    Thầy Thanh mới ra video mới tổng hợp 15 chuyên đề luyện excel cơ bản cấp tốc, bạn tìm hiểu để học tập tốt hơn củng cố kiến thức excel của mình nhé.

Thân !

Like
    1
    Học Free thì cứ Google và YouTube mà học nhé, không thiếu thứ gì đâu
    Đá Phong Thủy: https://phongthuyhomang.vn/

Like
    1
    Như mình không biết gì về công nghệ hay máy tính, nhưng công việc hiện tại cần phải đụng tới excel, thì mình cần nên học cái nào trước nhỉ. bài viết này có link thực tế thì hay biết mấy

Like
    0
    học và hành đi đôi với nhau, càng thực hàng nhiều thì càng tốt
    Tôi Yêu Việt Nam

Like
    23
    Quote Được gửi bởi bosseric View Post
    Như mình không biết gì về công nghệ hay máy tính, nhưng công việc hiện tại cần phải đụng tới excel, thì mình cần nên học cái nào trước nhỉ. bài viết này có link thực tế thì hay biết mấy
    Bác học Excel đi, vì nếu làm việc về văn phòng thì Excel rất cần
    Em hay vào học Online ở các trang này
    Bác tham khảo coi sao
    1. www.blogexcel.com
    2. www.hocexcel.online
    3. www.excel.webkynang.vn
    Kinh nghiệm của em là cứ đọc các bài hướng dẫn và thực hành, khi nào đụng tới lại vào coi tiếp
    Bán Domain Đăng Ký Từ 2010: HotExcel[.]Com

11. Thành viên Like bài viết này:

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết