Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 10
    Like
    0

Nói nhỏ nè ! Hỏi về card đồ họa

Cho em hỏi 1 máy có card đồ họa, 1 máy thì ko có, khi mình sd Photoshop cùng làm 1 hiệu ứng hình ảnh nào đó, thì tất nhiên máy có card đồ họa sẽ làm nhanh hơn, nhưng chất lượng hình ảnh sau khi tạo hiệu ứng của 2 máy trên có giống nhau ko? Máy có card sẽ tạo ra ảnh có độ sâu hơn, đẹp hơn, trung thực hơn phải ko pro !?
    Quote Quote

Like
    0
    Bản chất là không. Nhưng nguyên nhân chất lượng ảnh khác nhau khi in ra có thể do chủ quan của chính bạn: với máy, card đồ họa và màn hình cụ thể bạn sẽ hiệu chỉnh với chất lượng và chi tiết khác nhau

Like
    0
    Ko. ý mình muốn hỏi là 2 máy tất cả đều giống nhau, chỉ khác ở cái card đồ họa thôi. Còn tạo hiệu ứng thì cách làm y chang nhau, nói chung là giống nhau tất cả, chỉ khác cái có card, cái ko có card thôi.

Like
    20
    Máy có Graphic card và Monitor tốt sẽ hiện thị màn hình đẹp hơn. Còn nguyên thủy (gốc) của cái hình vẩn thế.
    Ví dụ copy một file hình vào USB drive. Đem qua máy tốt (graphic và monitor tốt) coi thì hình sẽ hiễn thị tốt. Cũng với file hình đó đem qua máy dỏm sẽ thấy hình dõm.

Like
    0
    Mình hiểu rồi. Thanks pác nhiều nhe.

Like
    0
    Khi photoshop render 1 hình, nó có sử dụng VGA để làm việc nếu VGA hỗ trợ nó, không thì nó render bằng các thuật toán riêng. Một VGA xịn render 1 bức hình sẽ đẹp hơn 1 VGA dỏm hay onboard, nếu cả 2 được xem trên 1 máy chuẩn. Vậy nên mới có chuyện dòng Quadro của nVidia hay FireGL của ATI mới có giá trên trời như vậy.

Like
    0
    Đúng vậy, nó phải có sự khác biệt để tụi "đồ họa" kiếm cái Card xịn thay cho cái onboard ... chạy chậm rì(dù mắc quá trời luôn).

Like
    0
    Nhân đây mình cũng có một vấn đề liên quan tới card đồ họa muốn hỏi! Máy mình lúc mới cắm card vào thì nó nhận được Driver và nhận 16MB trong lúc card này ngoài CMOS nhận 32MB. Sau lúc khởi động lại thì máy không nhận Driver nữa, cài mấy cũng kô nhận. Đã lau chùi sạch sẽ rồi!

Like
    0
    Như vậy, cuối cùng là máy có card đồ họa sẽ cho sản phẩm chất lượng hơn máy có card onboard phải hông?

Like
    0
    tất nhiên là vậy rùi,mấy câu trả lời trên kia là quá rõ ràng rùi.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết