Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 11
    Like
    0

3 điều cần biết về nhà thông minh trước khi sở hữu nó!

Việc sở hữu nhà thông minh là mơ ước của tất cả chúng ta. Tuy nhiên bạn đã thực sự hiểu được nhà thông minh? Chức năng của nhà thông minh là gj? Và hiệu quả của nhà thông minh mang đến những gì?

Với sự phát triển mạnh mẽ về công nghệ như bây giờ thì sự ra đời của nhà thông minh là điều hiển nhiên. Đem lại sự tiện nghi, sang trọng và an toàn cho bạn và những người thân trong gia đình bạn. Dưới đây, AnvGroup sẽ giúp bạn đưa ra 3 điều cần biết về nhà thông minh trước bạn sở hữu nó.

1. Bạn cần biết nhà thông mình là như thế nào?

Nhà thông minh là giải pháp thông minh tối ưu hóa việc sử dụng các thiết bị điện, giúp cho chúng ta có thể điều khiển, quan sát ngôi nhà một cách dễ dàng hơn. Trong ngôi nhà thông minh bạn có thể điều khiển được nhiệt độ, ánh sáng,.. hay bất cứ thứ gì trong nhà bạn cũng có thể điều khiển thông qua smartphone, cử chỉ hoặc nút bấm dựa vào bộ điều khiển trung tâm.

Nó tóm lại, nhà thông minh là ngôi nhà có khả năng tương tác được với con người.

Bạn có thể vào đây, để tìm hiểu rõ hơn.

2. Chức năng trong nhà thông minh Fibaro?

Nhà thông minh Fibaro sử dụng công nghệ Z-Wave không dây giúp cho các thiết bị gia dụng trong nhà như: đèn, khóa cửa, điều hòa, rèm cửa... có thể giao tiếp với nhau, hơn nữa bạn có thể lắp đặt kể cả khi nhà đã hoàn thiện mà không cần phải đi lại dây, bạn sẽ tiết kiệm được nhiều thời gian hơn đồng thời có thể tiết kiệm được một khoản chi phí đáng kể.

Các camera an ninh sẽ quan sát và ghi nhận lại những hình ảnh xảy ra xung quanh ngôi nhà bạn. Các cảm biến chuyển động, báo trộm có thể báo cho bạn biết về những vị khách không mời mà đến thăm ngôi nhà của bạn, giúp bảo vệ bạn và những người thân trong gia đình bạn được an toàn hơn.

Nói ngắn gọn, nhà thông minh giúp bạn có môi trường sống hiện đại, tiện nghi mà vô cùng an toàn. Bạn có thể tìm hiểu thêm.

3. Hiệu quả nhà thông minh mang đến cho bạn là gì?

Với nhà thông minh chúng ta có thể điều khiển và quan sát được ngôi nhà của mình ở mọi lúc, mọi nơi trên thế giới. Giúp cho chúng ta có thể bảo vệ được những người thân yêu trong nhà mình và đặc biệt là lũ trẻ, khi mà những ông bố bà mẹ luôn bận rộn với công việc của mình. Giúp tiết kiệm được điện năng tiêu thụ với những cảm biến có thể tự điều chỉnh ánh sáng sao cho phù hợp với ngôi nhà, và khả năng bật tắt khi có người và không có người. Mang đến cho chúng ta sự đẳng cấp và hiện đại, thể hiện bạn là một con người luôn hòa mình vào thế giới.

Có thể bạn biết: 5 tiện ích của nhà thông minh.

Vậy thì giờ, bạn đã hiểu được phần nào là nhà thông minh rồi, bạn cứ tự tin mạnh dạn đầu tư để sở hữu một ngôi nhà thông minh cho riêng mình. Để tận hượng một cuộc sống hiện đại, tiện nghi và bắt nhịp cùng với thế giới.
    Quote Quote

Like
    0
    Không có cái hình nào hết vậy

Like
    0
    Với nhà thông minh chúng ta có thể điều khiển và quan sát được ngôi nhà của mình ở mọi lúc, mọi nơi trên thế giới. Giúp cho chúng ta có thể bảo vệ được những người thân yêu trong nhà mình và đặc biệt là lũ trẻ, khi mà những ông bố bà mẹ luôn bận rộn với công việc của mình. Giúp tiết kiệm được điện năng tiêu thụ với những cảm biến có thể tự điều chỉnh ánh sáng sao cho phù hợp với ngôi nhà, và khả năng bật tắt khi có người và không có người. Mang đến cho chúng ta sự đẳng cấp và hiện đại, thể hiện bạn là một con người luôn hòa mình vào thế giới.

Like
    16
    Nghe có vẻ hiện đại đó, tương lai chắc sẽ phổ biến
    Lắp mạng Viettel tại https://mangviettel.com.vn/

Like
    1

Nghe có tương lai nhỉ. Hy vọng Việt Nam sẽ nhanh có những sự cải tiến này.

Like
    0
    Hiện mô hình ngôi nhà thông minh đã được áp dụng tại các khu đô thi hiện đại của việt nam như Phú Mỹ Hưng từ mấy năm trước rồi đó các bác.
    Have a nice day.

Like
    0
    Híc , Smart home chắc chắn sẽ là xu hướng trong tương lai giống như : smart Tv hiện giờ thôi

Like
    17
    Thực ra muốn nhà thông minh thì chi phí cao cực kỳ. Còn ở Việt Nam thì thông minh nữa vời quá. Ví dụ như tắt cai đèn qua điện thoại khi ra ngoài lỡ quên. Cái này chỉ cần mua bóng đèn 500k mấy của nhiều hãng, TP LInk chẳng hạn, có kết nối wifi và có ứng dụng của hãng là có thể làm được. Hôm rồi đi coi căn hộ có nói nhà thông minh theo kiểu như vậy. Như vậy thì thông minh chỗ nào khi mà cái gì cũng phải con người cầm đt lên để thao tác. Muốn thông minh thực sự thì chi phí cao quá và phải làm ngay từ đầu. đồng bộ. chứ xây nhà xong rồi mới có giải pháp thì nó lạc trôi.

Like
    0
    Thank you for the thread it was really helpful!

- - - Updated - - -

Thank you for the thread it was really helpful!

Like
    0
    Nhà thông minh thì khi không tắt đèn nó tự tắt đèn để tiết kiệm, khi quên xả nước thì nó phải xả nước, khi nhận thấy có nhiều bụi bẩn và quá nhiều rác thì phải cảnh bảo loạn lên cho chủ nhân... Thiết bị nào cần thay phải báo cho chủ nhân biết.... Ngoài ra cần phải biết điều hòa không khí, tăng giảm ánh sáng, khí trời... thì khi đó mới tạm là thông minh... Cái này cần đồng bộ từ khâu thiết kế, thi công rồi

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết