Trang 8 / 9 FirstFirst ... 356789 LastLast
Hiển thị kết quả từ 71 đến 80 / 81
    Like
    5
    thực ra là vẫn có giao dịch mua bán nhưng ít hơn rất nhiều vì mua bán trên rao vặt chỉ phù hợp cho người có kinh nghiệm còn giờ mua qua website của công ty có uy tín, đảm bảo hoàn tiền, bồi hoàn hàng hóa nên đa phần khách hàng sẽ tim qua đây hơn . hơn nữa giờ là thời giả O2O nên họ sẽ tìm sản phẩm trển web và ra cửa hàng gần để mua hoặc kết hợp với shipper để nhận hàng như kiểu Grab Food hay sendo, shoppe , tiki...

Like
    6
    Quote Được gửi bởi sunwearVN View Post
    5giay một thời vàng son giờ thành chợ chiều
    5giay quảng cáo nhiều load chậm, đã thế còn thu tiền đăng bài, cho nó chít mẹ nó đi. Đếu bao giờ vào thằng đó nữa

Like
    1
    vatgia giờ thế nào bạn, lâu quá mình không ghé qua.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi connhagiau89 View Post
    Chẳng có cái gì là hết thời bao giờ cả, đó chỉ là cái nhìn ngắn hạn và tiêu cực, phát triển được hay không hoàn toàn là do bạn, có biết bao nhiêu diễn đàn vẫn phát triển tốt và thu lợi nhuận đều đấy thôi: tinhte, webtretho.. thiếu gì. Do cách bạn làm thôi, thu hút người ta hay ntn đó tất cả đều là do bạn
    Nói thế thì không chính xác, cũng nên biết rằng nhiều website lớn tương tự đã không còn hoạt động mấy năm nay.

Like
    0
    Còn mấy web xa xưa chodientu, phomuaban, muabanraovat thì sao nhỉ?

Like
    0
    Quote Được gửi bởi connhagiau89 View Post
    Mình cũng đang làm 1 diễn đàn: https://dembuon.vn

Không phải quá đề cao bản thân nhưng mình tự tin để phát triển được như tinhte hay webtretho chẳng phải là vấn đề đối với mình, và mình suy nghĩ không bao giờ có cái gọi là hết thời, mà vấn đề ở cách bạn quản lý và phát triển nó thôi, người ta làm được thì mình cũng làm được, có điều ai làm tốt hơn ai thôi, bạn làm tốt thì bạn sẽ phát triển, đừng bao giờ nghĩ nó sẽ hết thời, facebook rồi cũng sẽ có ngày thoái trào.

Có điều bây giờ mình ko có thời gian cũng như công sức + vốn để làm, mọi thứ đều làm 1 mình

Từ hơn 10 năm về trước mình đã làm web và diễn đàn, thời kỳ đỉnh cao thì 1 ngày visit cũng khoảng 80-100k/ngày, có điều hồi đó ngu dại chẳng biết đến mmo hay kiếm tiền trên mạng là gì nên toàn bỏ không, thậm chí tiền mua host và domain vẫn phải bỏ tiền túi ra đóng hàng tháng , hồi đó diễn đàn của mình phát triển song song với truongton.net, webtretho, tinhte, muare.. nói chung là mấy diễn đàn lớn hiện tại vẫn chưa có cái gì gọi là tên tuổi trên bản đồ web vn, hồi đấy mà biết các thứ về quảng cáo rồi kiếm tiền trên mạng để đầu tư phát triển nghiêm túc thì giờ có lẽ thành tỷ phú

Giờ phải làm lại từ đầu
    Nếu tự tin làm được thì cứ làm thôi không cần nói nhiều. Bất kỳ ai trên quả đất này cũng có 24h như nhau, quan trọng là thằng nào biết tối ưu và quản lý công việc tốt hơn.
    Chả phải ngẫu nhiên mà webtretho được IDG Ventures đổ tiền vào và cũng chả phải ngẫu nhiên mà nó có hơn 1 triệu thành viên và hơn 4tr view/ngày. Việc điều hành và phát triển 1 business không chỉ nằm ở việc biết và giỏi 1 thứ.

7. Thành viên Like bài viết này:

Like
    457
    Cảm ơn bác, chúc bác sức khỏe nha

Like
    0
    Tái khởi động nó lại thôi :3

Like
    1
    Web mua bán rao vặt chết vì có xuất hiện 3 anh cả: lazada, shoppe, Adayroi

Like
    457
    Quote Được gửi bởi ghost0bk View Post
    Thêm Sendo nữa bác @
    Mình học ô tô thích CNTT, Đưa TMDT vào kinh doanh ngành công nghiệp phụ trợ ô tô liệu có ổn

Trang 8 / 9 FirstFirst ... 356789 LastLast

Tags for this Thread

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết