Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 17
    Like
    6

Ngạc nhiên Hỏi nơi bán các thiết bị dùng setup bàn quay phim youtube như hình (quay đồ chơi, thức ăn...)

Các bạn cho mình hỏi nơi bán các thiết bị dùng setup bàn quay phim youtube như hình (quay đồ chơi, thức ăn...) và tên mấy thiết bị này:

Cái bàn, cái nền, cái đèn, cái cây gắn máy quay, 2 tấm che 2 bên....

Quote Quote

2. Thành viên Like bài viết này:

Like
    2

4. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Bạn muốn chơi lĩnh vực này , ý mình là lình vực phim ảnh bạn phải hiểu tác dụng từng loại 1
    Vd : tại sao lại cần cái đèn , tấm che ? Bạn phải hiểu đã rồi hay đầu tư .

- Để hiểu tại sao cần đèn thì bạn phải có 1 cái máy quay . Máy quay trên thị trường có cả tỉ loại , thông dụng có Sony , Canon , Nikon , Gopro Hero ... tầm 20 triệu có thể tham khảo con Sony A6300 mình đang chơi .
    - Khi quay hình , mình sẽ cầm đồ chơi để quay nên ko thể cầm cái máy quay nên cần 1 cái chân gọi nó là Tripod . Tầm 500k là mua được cái tripod loại thường xài được rồi , thích xài đồ hiệu thì nâng giá lên .
    - Máy quay khi quay trong môi trường tối hoặc môi trường trong nhà sẽ không đủ ánh sáng nên phải cần thêm 1 cái đèn để làm sáng khung hình . Quay đồ vật nên ko cần hiện đại , tầm 1tr6 , có thể đầu tư cái bộ đèn 600w (search từ khóa google bo-den-chup-san-pham-600w )
    - Khi có đèn ko thể để đèn dưới đất nên phải cần 1 cái chân cũng gọi là cái tripod để gắn đèn lên ...
    - Khi bắt đầu quay với đèn thì sẽ dính trường hợp đèn chói quá mức làm sáng khung hình , hay còn gọi là cháy ảnh , cháy video ... thì đầu tư thêm cái dù phản sáng ....150-200k gì đó .
    Trọn bộ gồm có : Máy quay - Chân máy quay - Đèn - Chân Đèn - Dù Hắt Sáng

Đó tư vấn bạn nhiu đó thôi ... còn lại tự tìm hiểu thêm nha ^^

Bỗ sung : cái khung trắng trắng bạn có thể mua thêm rồi dựng lên , nhưng rất chiếm không gian và phù hợp để chụp ảnh sản phẩm hơn quay video nên bạn có thể tận dụng bàn , ghế sơn trắng hoặc màu sáng để làm nổi bật khung hình hơn nền trắng như hình bạn gởi nha . Thảm khảo channel Thơ Nguyễn .

Like
    20
    Có ai tư vấn dùm em cái máy quay thể loại này tầm 15 củ trợ lại ko, em mua con canon 700d quay bắt nét chậm quá, nên thua cã điện thoại,

Like
    9
    theo em chơi con sony A như cụ trên kia tư vấn là chuẩn nhất trong tâfm 15-20 củ
    Mua web có traffic giá cao trừ site truyện phim

Like
    35
    cho mình hỏi miếng trong hình có phải miếng nền loại 2m hay 1m5 gì đó giá gần 200k ko, mình toàn dùng giấy nên ko đẹp cho lắm

Like
    12
    Vào đây nhé bro

http://minhduc.com.vn/vn/

Like
    0
    Quote Được gửi bởi anhem2222 View Post
    cho mình hỏi miếng trong hình có phải miếng nền loại 2m hay 1m5 gì đó giá gần 200k ko, mình toàn dùng giấy nên ko đẹp cho lắm
    Mình mua tấm 1m5 như bạn nói 140k gì đó .

Like
    0
    Quote Được gửi bởi dukyto View Post
    Có ai tư vấn dùm em cái máy quay thể loại này tầm 15 củ trợ lại ko, em mua con canon 700d quay bắt nét chậm quá, nên thua cã điện thoại,
    Sony A6000 , hoặc Camon M10 đừng chơi DSLR loai công kenh doi cũ nha . Bắt nét tệ lắm , quay video có chuyển động Sony , với lại bên sony có App riêng live stream màn hình lên smartphone tiện lắm . Dùng đi chơi chụp vẫn ngon lành

Like
    35
    Quote Được gửi bởi haoseoweb View Post
    Sony A6000 , hoặc Camon M10 đừng chơi DSLR loai công kenh doi cũ nha . Bắt nét tệ lắm , quay video có chuyển động Sony , với lại bên sony có App riêng live stream màn hình lên smartphone tiện lắm . Dùng đi chơi chụp vẫn ngon lành
    e có con a7s mà k biết làm cách nào cho lên dt , bác chỉ e được k

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết