Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4
    Like
    12

Thông tin Giới thiệu một số logo cực cool giúp bạn thêm ý tưởng

Thiết kế logo chuyên nghiệp là một nhiệm vụ không thể thiếu nếu bạn muốn xây dựng thành công một hình ảnh thương hiệu ghi dấu ấn trong lòng công chúng.

Nếu bạn mở dịch vụ thiết kế bộ nhận diện thương hiệu hoặc là một designer độc lập và đang tìm kiếm ý tưởng mới cho dự án thiết kế tiếp theo, bài viết này chắc chắn sẽ là nơi đáng tham khảo. Chúng tôi đã tổng hợp một số xu hướng thiết kế logo thú vị sẽ giúp bạn mở rộng tư duy thiết kế của mình ngay lập tức.

Internet là một kho tham khảo với vô vàn các thiết kế sáng tạo, đẹp mắt và chuyên nghiệp, bạn có thẻ dành hàng giờ, thậm chí hàng ngày để tham khảo trên mạng trước khi tìm ra ý tưởng cho riêng mình. Bài sưu tầm này sẽ giúp bạn tiết kiệm được một phần thời gian tìm kiếm, bởi nó đã tổng hợp những xu hướng logo nổi bật từ nhiều nguồn trên internet. Bạn sẽ thấy trong bộ sưu tập này các phong cách thiết kế logo đa dạng với nhiều kỹ thuật thông minh: sử dụng khoảng trắng tiêu cực, thiết kế phẳng, retro/vintage, logo đen trắng...Vậy hãy cuộn trang xuống và cùng thưởng thức.

LOGO HÌNH PHƯƠNG TIỆN GIAO THÔNG

Dưới đây là rất nhiều kiểu logo lấy hình ảnh của các phương tiện giao thông phổ biến trong cuộc sống, chắc chắn sẽ gợi cảm hứng cho bạn tạo ra một thiết kế độc đáo và dễ nhớ của riêng mình. Xu hướng chung trong những thiết kế này là kết hợp hình ảnh của xe cộ với một hình ảnh có ý nghĩa nào đó. Bạn có thể dễ dàng nhận ra những chiếc ô tô, thậm chí ngựa cũng là phương tiện di chuyển phổ biến trong cuộc sống hàng ngày.

Cribys

Natural Fuel

LOGO CHIẾC LÁ

Khi người ta kết hợp hình ảnh chiếc lá với màu xanh trong một thiết kế logo, chúng ta thường nghĩ logo g đó sẽ có chủ đề về môi trường sinh thái. Dưới đây là một số ví dụ sáng tạo của việc kết hợp chiếc lá vào quá trình xây dựng hình ảnh thương hiệu. Hy vọng đây sẽ là nhưng gợij ý tốt cho bạn. Bạn sẽ thấy lá không nhất thiết phải có màu xanh như chúng ta nghĩ. Sự sáng tạo của người thiết kế đã in dấu trên các kiểu hình dáng và màu sắc chiếc lá đa dạng.

Leaf trio

Topchop

LOGO VIẾT TẮT CHỮ CÁI ĐẦU

Đây là kiểu logo thường dành cho thương hiệu cá nhân, nhưng thực tế người ta vẫn áp dụng nó một cách thông minh cho nhiều mục đích khác. Chữ cái viết tắt đầu tiên của thương hiệu sẽ được cách điệu để tạo ấn tượng sâu sắc cho người xem và sự duyên dáng cho logo.

Oficio by Estudio Cercle

Signature Paper by sbdesign

LOGO THỰC PHẨM

Nghĩ đến việc xây dựng sự nghiệp trong lĩnh vực kinh doanh và bạn sẽ cần đến những logo gây ấn tượng tốt về chủ đề này. Các nhà hàng, hãng thực phẩm...sẽ gắn bó với các liểu logo như thế này.

BarCode

Cook Finder

NGOI SAO SO - 25+ ý tưởng thiết kế logo cực cool nhất định phải ngắm
    Nguồn: http://www.ngoisaoso.vn/news/Blog/25...phai-ngam-996/
    Chúc bạn thành công.
    ngoisaoso . net - Hosting giá rẻ cho mọi người
    Quote Quote

Like
    0
    Bạn có mẫu logo nào tự mình thiết kế đẹp không?
    thiet ke nha | thiet ke nha dep | thiet ke web

Like
    0
    Bạn ơi bên mình có nhận thiết kế logo cho cửa hàng không?

Like
    0
    Logo đứa bé cởi lừa mình thấy thiếu thiếu cái gì chưa có chủ đích, mình nghĩ thêm mục tiêu cho nó ví dụ cởi lừa đến shop hay cty gì đấy

Tags for this Thread

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết