Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5
    Like
    0

Ứng Dụng Này Sẽ Giúp Bạn Lướt Web Nhanh Và An Toàn Hơn !!!

Ngồi lướt mạng là mình ghét nhất mấy cái kiểu quảng cáo làm phiền người dùng không thương tiếc. Hết kiểu nhảy trang lung tung rồi nhấp nháy nhức hết cả mắt. Xong rồi coi youtube thì bị giật hết cả mình vì âm thanh quảng cáo bất thình lình. Nhiều trang còn có mấy cái hình hở hang làm mẹ mình không biết nhìn vào bảo mình xem ảnh con heo.

Thế là lên mạng tra google, rồi dùng thử cái ứng dụng Adblock Plus thì thấy hài lòng vô cùng. Coi mương 14 thì đỡ kiểu quảng cáo nhấp nháy loạn xị ngậu, mà trang tải nhanh dã man. Nguồn cơn là vì cái ứng dụng nó chặn hết quảng cáo, máy mình không tải mấy cái quảng cáo nữa, chỉ tải nội dung cần xem thôi. Khỏi lo bị lag mạng. Đỡ phải kéo trang xuống mãi mới thấy bài viết vì mấy cái quảng cáo vô duyên.

Các bác xem nguyên một bài mà mương tương cho 15 cái quảng cáo thì máy nào nó tải nhanh được.

Điều mình thấy hay nữa ở ứng dụng này là có thể chọn chế độ chặn tất cả quảng cáo hoặc chọn hiển thị một số quảng cáo nhỏ bên lề nội dung, miễn là không âm thanh, ảnh động hay video gì cả. Vì cá nhân mình thấy nhiều khi quảng cáo cũng rất thú vị, quảng cáo chỉ có ảnh và chữ thôi thì không gây khó chịu. Với cả mình cũng hiểu là mấy chủ trang web kinh doanh nhờ quảng cáo nên mình toàn chọn bật quảng cáo không gây hại để họ kiếm tiền nữa.

Cái ứng dụng này còn chặn luôn tracking nên lướt web vừa nhanh vừa an toàn.
    Quote Quote

Like
    11
    Quote Được gửi bởi trangdh_fu View Post
    Ngồi lướt mạng là mình ghét nhất mấy cái kiểu quảng cáo làm phiền người dùng không thương tiếc. Hết kiểu nhảy trang lung tung rồi nhấp nháy nhức hết cả mắt. Xong rồi coi youtube thì bị giật hết cả mình vì âm thanh quảng cáo bất thình lình. Nhiều trang còn có mấy cái hình hở hang làm mẹ mình không biết nhìn vào bảo mình xem ảnh con heo.

Thế là lên mạng tra google, rồi dùng thử cái ứng dụng Adblock Plus thì thấy hài lòng vô cùng. Coi mương 14 thì đỡ kiểu quảng cáo nhấp nháy loạn xị ngậu, mà trang tải nhanh dã man. Nguồn cơn là vì cái ứng dụng nó chặn hết quảng cáo, máy mình không tải mấy cái quảng cáo nữa, chỉ tải nội dung cần xem thôi. Khỏi lo bị lag mạng. Đỡ phải kéo trang xuống mãi mới thấy bài viết vì mấy cái quảng cáo vô duyên.

Các bác xem nguyên một bài mà mương tương cho 15 cái quảng cáo thì máy nào nó tải nhanh được.

Điều mình thấy hay nữa ở ứng dụng này là có thể chọn chế độ chặn tất cả quảng cáo hoặc chọn hiển thị một số quảng cáo nhỏ bên lề nội dung, miễn là không âm thanh, ảnh động hay video gì cả. Vì cá nhân mình thấy nhiều khi quảng cáo cũng rất thú vị, quảng cáo chỉ có ảnh và chữ thôi thì không gây khó chịu. Với cả mình cũng hiểu là mấy chủ trang web kinh doanh nhờ quảng cáo nên mình toàn chọn bật quảng cáo không gây hại để họ kiếm tiền nữa.

Cái ứng dụng này còn chặn luôn tracking nên lướt web vừa nhanh vừa an toàn.
    Đồng ý là adblock thì mang lại trải nghiệm cho người dùng tốt hơn nhưng nếu mình cứ chặn đường kiếm sống của các chủ web thì họ làm sao có tâm huyết và động lực để làm cho dịch vụ tốt hơn được bạn.

3. 2 thành viên Like bài viết này:

Like
    2
    Ad block là để chặn các quảng cáo, có ích đối với các máy cấu hình yếu và sử dụng dcom 3G để truy cập web nhằm tiết kiệm lưu lượng. Hồi xưa mình cũng sử dụng đó vì nhà không có wifi phải sử dụng 3G để truy cập internet

Like
    0
    Dùng adblock này ngốn ram phết đấy, có thể thay bằng ublock origin hoặc no script (nhưng cái này thì hơi bất tiện)

Like
    0
    Nếu thấy trang website mà quảng cáo nhiều thì nên tìm cái khác xem. Hiện tại quảng cáo trang nào cũng có. Dùng adblock cũng không khóa được. Mà khóa được thì không xem phim được.

Chúc bạn có giải pháp tốt nhất

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết