Trang 12 / 14 FirstFirst ... 791011121314 LastLast
Hiển thị kết quả từ 111 đến 120 / 133
    Like
    0
    gần tết rồi thất nghiệp là cực lắm

Like
    0
    huhu em cũng mới tốt nghiệp đi xin việc thì mấy ảnh bảo có kinh nghiệm không, mà em mới ra trường thì làm méo gì có kinh nghiệm cơ chứ!

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Bótay View Post
    bác nào muốn thu nhập cao thi theo em nhé
    Đi bán tên miền à bác

4. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0

em vẫn có tiền nuôi gái các bác ạ ^^

em vẫn có tiền nuôi gái các bác ạ ^^

Like
    15
    Ngành nào chứ 2020 rồi, IT ra trường đừng tệ quá là có việc ngay ấy mà

7. Thành viên Like bài viết này:

Like
    29
    Đứa em trai năm nay học 11, nó đòi sang năm học IT mà giờ em đọc thấy thất nghiệp nên cũng lo lo nó mê game không biết học nghành này sau này có làm được việc không nữa

Like
    6
    Trường nào giờ cũng kinh doanh giáo dục, chủ yếu lấy số lượng SV để thu tiền, còn chuyện học như nào, đi làm ra sao thì tùy ở mỗi cá nhân, Thời cách đây 15 năm về trước thi đại học khó như lên trời, còn giờ thấy thi đỗ vào đại học quá dễ dàng, chỉ cần xét học bạ là đã đỗ vào trường ĐH cao đẳng, cho nên giờ SV đại học ra trường phải đi chạy Grab, Shipper đầy rẫy, các KCN cty công nhân phải cất bằng đại học mới xin dc việc đấy, cho nên cái gì cũng có mặt trái của nó thôi

Like
    0
    Bởi ta nói học xong cũng phải xem có may mắn vào được chỗ nào tốt hay không nữa. Vì vậy nếu các bạn sinh viên sau này nếu đậu cao đẳng thì tốt nhất khi có bằng cao đẳng rồi thì vừa làm vừa học. Khi có bằng đại học rồi thì ra làm luôn thì trong tay mình có kinh nghiệm sẵn rồi!
    PR Việt tổ chức roadshow, treo băng rôn quảng cáo

Like
    0
    Mình thấy các bạn trẻ bây giờ bằng cấp nhiều lại ko chịu tìm hiểu trước những kỹ năng cần thiết. Mình cũng học đại học nhưng công việc đi làm đầu tiên suốt 5 năm là nhân viên triển khai công trình lắp đặt rồi mới tiến đến những công ty lớn với mức lương phù hợp được.
    Mình từng phỏng vấn những bạn mới ra trường và rút ra những vấn đề chung là các bạn quá tự tin với lý thuyết bản thân học được nhưng giao cho bao nhiêu cái đầu RJ45 thì bấm hư hết bấy nhiêu, cầm khoan cầm tua vít thì lóng ngóng và đóng cái nẹp dây mạng thì loay hoay cả buổi thì toe luôn cả nẹp.
    Khuyên thật lòng mấy bạn trẻ muốn đi làm tốt thì hãy bắt đầu bằng những cái cơ bản phải tốt, cái cơ bản chưa tốt thì ai lại giao cái quan trọng hơn mà làm chứ.
    Cố lên nhé các đồng nghiệp IT tương lai.

Like
    1
    Mình ra tốt nghiệp chuyên ngành Hóa và ra trường 2015 làm trong phòng thí nghiệm của 1 công ty nước ngoài làm đi làm lại 1 cong việc mãi chán bỏ luôn nghề ra làm kinh doanh vậy có coi là thất nghiệp không )

Trang 12 / 14 FirstFirst ... 791011121314 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết