Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 15
    Like
    0

4G của Viettel hay Vina tốt hơn, giá cước có sự chênh lệch nhau k?

Ai đã và đang sử dụng sim 4G chưa? Đặc biệt là của Viettel với Vina, mọi người cho xin cảm nhận về speed của 2 mạng này. Mình thử đăng ký gói 4G của Viettel thì thấy Viettel có các gói cước da đạng dao động tư 40k đến 200k, tương ứng từ 1GB đến 10GB. Có 2 gói lúc đầu phân vân xem có nên đăng ký không ra gói 90k vs 125k là có 3GB vs 5GB. Xong quyết định đăng ký gói 3GB dùng thử trước. test tốc độ cũng ok được từ 50 đến 60 Mbps. Thế nhưng khi mình tìm hiểu bên Vina thì hơi khó hiểu 1 chút vì còn chia ra nào là gói speed rôi big data gì đấy nên giờ vẫn chưa đky thử để test. Bạn nào đã sử dụng 4G của 2 nhà mạng thì cho xin review nhằm chia sẻ với nhau
    Quote Quote

Like
    0
    Mình không sử dụng sim Vina nên không rõ mạng đó ra sao, chỉ sử dụng Viettel thôi, đã đăng ký 4G90 phí 90K có 3GB khá ổn định, tốc độ test khu vực mình đạt khoảng 35-40Mbps, nhiều khi toàn tắt wifi dùng 4G thôi vì nhanh mà

Like
    0
    mình dùng của Viettel thì sóng sánh cũng ổn định nhưng hôm trước lên nhà bạn trên Cao Bằng chơi thì tốc độ hơi giảm đi chút. còn ở thành phố hay về quê nhà mình thì thấy khá ổn

Like
    0
    Mình cũng chưa sử dụng vina nên không biết tốc độ thế nào, tuy nhiên hiện tại mình đang dùng gói 4G của Viettel 90k được 2GB thì thấy tốc độ khá ổn định, xem phim không bị giật với lag như trước dùng 3G. Có ai đang dùng vina thử speed test tốc độ xem thế nào? Mình cũng hóng. ahihi

Like
    0
    của Vina thì mình không rõ, còn viettel thì đang dùng tốc độ đảm bảo, cước cũng rẻ so với 3G trước kia, tạm thời chưa có gì phải phàn nàn

Like
    0
    mình cũng test thử cả 2 nhà mạng rồi, sóng Viettel ổn định hơn nhiều, dùng ko bị giật

Like
    0
    Viettel có nhiều gói cước rẻ phù hợp với nhu cầu của nhiều người tiêu dùng mà dung lượng cũng nhiều hơn nữa

Like
    0
    mấy gói cước của Viettel ko kèm thoại nên nhiều dung lượng hơn các gói của nhà mạng Vina

Like
    1
    Nói chung mình nghĩ là như nhau, bạn đang dùng sim gì thì theo gói đấy thôi.

Like
    2
    Mỗi mạng có chính sách riêng của mình, Ví dụ như viettel thì có gói này rẻ, gói kia đắt, vina cũng thế. ví dụ như mobi là gói 4G thì ưu đãi nhỉnh hơn của Viettel, nhưng bù lại thì lại có gói cước 4G đắt hơn của Viettel

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết