Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 11
    Like
    8

Hỏi ngu về vấn đề Phim?

Mình cũng muốn làm cái web phim kiếm cơm mà còn ngu ngơ. Lên mạng đọc thấy loạn quá. Các bác cho hỏi là tất cả các phim vietsub hay thuyết minh trên các trang phim online hiện nay có phải là vi phạm bản quyền ko ạ? Phim như thế nào thì dc gọi là ko vi phạm hay hết vi phạm?

Thanks!
    Quote Quote

Like
    6
    phim châu Á nói chung thì không sao.. còn phim Âu - Mỹ thì đợt trước tự dưng có một đợt quét các trang phim, có trang phải gỡ toàn bộ phim Âu - Mỹ xuống. Nhưng nói chung nếu phim đã được up lên torrent thì mình có thể đem về cho web mình rồi

Like
    6
    phim châu Á nói chung thì không sao.. còn phim Âu - Mỹ thì đợt trước tự dưng có một đợt quét các trang phim, có trang phải gỡ toàn bộ phim Âu - Mỹ xuống. Nhưng nói chung nếu phim đã được up lên torrent thì mình có thể đem về cho web mình rồi

Like
    44

Hỏi ngu về vấn đề Phim?

Đọc thêm ở đây nhé
    http://antg.cand.com.vn/Kinh-te-Van-...nh-tay-352020/

Phim3s thì die rùi
    Còn xemphimso va phim14 đã bị xử phạt nhưng đến nay vẫn tồn tại, thật khó hiểu

Like
    7
    Quote Được gửi bởi myheart0588 View Post
    Mình cũng muốn làm cái web phim kiếm cơm mà còn ngu ngơ. Lên mạng đọc thấy loạn quá. Các bác cho hỏi là tất cả các phim vietsub hay thuyết minh trên các trang phim online hiện nay có phải là vi phạm bản quyền ko ạ? Phim như thế nào thì dc gọi là ko vi phạm hay hết vi phạm?

Thanks!
    Phim nào bạn có bản quyền phát hành phim đó online thì không vi phạm. Hoặc do bạn tự quay tự đóng.

Like
    16
    Làm web phim rất là kiếm ăn nhưng nếu k có mánh thì dính bản quyền ăn phạt tiền đấy. Cái này nó liên quan đến bản quyền, tội phạm bản quyền kinh lắm.

Like
    2
    Quote Được gửi bởi huyenplusss View Post
    Làm web phim rất là kiếm ăn nhưng nếu k có mánh thì dính bản quyền ăn phạt tiền đấy. Cái này nó liên quan đến bản quyền, tội phạm bản quyền kinh lắm.
    bây giờ có nhiều net ngon đâu bác. Chủ yếu toàn scam

Like
    8
    Ví dụ như mấy phim mới nhất có bản Cam đưa lên web thì có vi phạm bản quyền ko các bạn

Like
    457
    Làm phim hết thời kiếm tiền rồi, giờ nó làm nhan nhản

Like
    2
    Quote Được gửi bởi myheart0588 View Post

Thanks!
    Khuyên chân thành bạn 1 câu, bây giờ đừng dính vào phim nữa. Mình gắn bó làm phim 4 năm trời nhưng giờ cũng đã close đc 1 thời gian.
    -Thứ 1: Up server trung gian (Google) thì giờ GG nó fix liên tục, bạn phải theo dõi website liên tục để fix theo nếu ko ảnh hướng đến chất lượng phục vụ của web => mất khách
    -Thứ 2: Vấn đề bản quyền. Phim chiếu rạp thì ko nói rồi, đặc biết là chiếu rạp VN thì lại càng ko. Bây giờ có phim truyền hình hot hot thì cũng bản quyền HTV hay SCTV hết, up lên thì lại ăn report. Còn phim Âu-Mỹ thì ít nhưng lâu lâu sẽ nhận đc 1 list report chừng vài ngàn phim =))))) Bạn nghĩ phải up bao lâu mới đc vài ngàn phim mỹ mà ăn report cái coi như xong.
    -Thứ 3: Tốn rất nhiều time của bạn.

Ý kiến cá nhân của mình thôi Nhưng nếu bạn quyết tâm thì chúc bạn may mắn )))

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết