Trang 2 / 14 FirstFirst 123457 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 136
    Like
    0
    Bị hack cũng có thể là do lỗi Server, chứ ko hẳn là lỗi của VBB

Like
    0
    Còn chup đc cái ảnh đây
    Attached Images

Like
    0
    Theo tui nghĩ thì có lẽ ko phải lỗi của vBB mà do lỗi Server ,nhưng dù lỗi nào đi nữa thì cũng đáng báo động cho cộng đồng IT Việt ,so sánh giữa Freecodevn.com với ddth.com thì thật là không khách quan , theo ý kiến của tui thì mỗi diễn đàn có 1 điểm mạnh riêng , freecodevn chắc chắn là kho mã nguồn mở lớn nhất của VN hơn hẳn cả wwww.manguon.com của MB
    ( chưa nghĩ ra để viết tiếp ...hiiii)

Like
    0
    FCVN là kho code lớn nhất ở VN để học hỏi, ddth.com mạnh ở những bài thảo luận mang tính cộng đồng cao, HVA có những TUT tuyệt vời...

minhtuan8x Guest
    Thật đáng vì mình cũng là mem của diễn đàn đó - Đó quả là 1 diễn đàn chia sẻ mã nguồn lớn & uy tín nhất trong giới IT mà mình biết - Chế độ bảo mật của diễn đàn sơ hở khiến mình hơi ngạc nhiên nhưng cũng cần phải hiểu ... để xảy ra sự cố này để BQT có cách đưa ra chế độ bảo mật khắc nghiệt hơn... Mong rằng diễn đàn sẽ sớm hoạt động trở lại...Cầu trời!

Like
    0
    Theo thôg tin mới nhận được là ko phải bị hack

Like
    0
    Quote Được gửi bởi boy_langson View Post
    Theo tui nghĩ thì có lẽ ko phải lỗi của vBB mà do lỗi Server ,nhưng dù lỗi nào đi nữa thì cũng đáng báo động cho cộng đồng IT Việt ,so sánh giữa Freecodevn.com với ddth.com thì thật là không khách quan , theo ý kiến của tui thì mỗi diễn đàn có 1 điểm mạnh riêng , freecodevn chắc chắn là kho mã nguồn mở lớn nhất của VN hơn hẳn cả wwww.manguon.com của MB
    ( chưa nghĩ ra để viết tiếp ...hiiii)

Freecode không phải là kho mã nguồn mở. Đừng khoác cho freecodevn cái mác đó. Nơi đó là tổng hợp mã nguồn mở có, "Đóng" có. Nói chung là không bản quyền thì cũng có. Freecode là kho chứa mã nguồn thì đúng hơn. Còn chuyện Freecodevn bị hack hay làm sao đó thì giờ tớ mới biết Tớ Ko phải member bên đó ^^

Like
    34
    Quote Được gửi bởi thongtinlaptop View Post
    Theo thôg tin mới nhận được là ko phải bị hack
    Thông tin mới nhất này do phát ngôn viên nào cung cấp vậy? Hy vọng việc tấn công là có thật và việc không bị tấn công cũng là sự thật. Cuối cùng có thể kết luận là sau một thời gian dài làm việc không mệt mỏi thì anh em bên đó hơi bị mệt nên tạm đóng cửa vài ngày để nghỉ xả hơi.

Và các bạn có thể giải trí như thế này:

"bất khả tri"

Like
    0

Buồn quá đi !

Freecode không phải là kho mã nguồn mở. Đừng khoác cho freecodevn cái mác đó. Nơi đó là tổng hợp mã nguồn mở có, "Đóng" có. Nói chung là không bản quyền thì cũng có. Freecode là kho chứa mã nguồn thì đúng hơn. Còn chuyện Freecodevn bị hack hay làm sao đó thì giờ tớ mới biết Tớ Ko phải member bên đó ^^
    Úi zời ! nói vậy mà cũng bị bắt bẻ ,dù Freecodevn có như bạn nói đi nữa thì nó vẫn là kho mã nguồn cho rất nhiều người newbie như tui ( em gà lắm có biết gì đâu ...)
    Tớ Ko phải member bên đó ^^ <--Thật đáng báo động về tính cộng đồng của IT Việt.
    Theo tui được biết vBB đến thời điểm hiện tại vẫn là Forum bảo mật tốt nhất hiện nay , có thể freecodevn bị hack từ Server ,hiện tại đã mất sạch Database của 3 tuần sau khi hoạt động lại

Like
    0

Trang 2 / 14 FirstFirst 123457 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết