Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5
    Like
    0

Ngạc nhiên Ảnh 3D lenticular - Đem hiệu ứng rạp phim 3D cho bức ảnh của bạn

Nhờ sự phổ biến của phim 3D, hiệu ứng 3D stereoscopic của phim 3D chiếu rạp hay TV 3D giờ chắc ai cũng đã biết. Nhưng hiệu ứng 3D của ảnh 3D lenticular thì đa số vẫn còn chưa được trải nghiệm.

Công nghệ 3D lenticular đã có từ lâu, nhưng ứng dụng của nó ở Việt Nam còn chưa khai phá hết tiềm năng. Khác với tranh 3D vẽ tường chỉ là giả 3D nhờ ảo giác (của trí tưởng tượng do đổ bóng và góc nhìn), tranh 3D lenticular có hiệu ứng 3D tương đồng với bạn xem phim 3D ngoài rạp. Tấm lenticular phủ lên bức tranh giúp bạn có thể thấy rõ hiệu ứng 3D mà ko cần phải đeo kính như khi xem phim.

Xem thêm nguyên lý ảnh 3D lenticular

Ảnh cưới 3D, ảnh 3D trẻ em , ảnh 3D gia đình là một ý tưởng thú vị. Những bức ảnh 3D khổ lớn được in bằng máy Epson Stylus với màu sắc ko thua kém so với ảnh kỹ thuật số. Hiệu ứng 3D chất lượng cao như xem phim 3D khiến hình của bạn nổi bật và khác biệt. Ảnh 3D lenticular có thể được dựng chỉ từ 1 file ảnh số thông thường (file jpg phân giải từ 3M).

Ảnh xoay mô phỏng ảnh 3D lenticular cấu tạo từ các góc nhìn liên tiếp

Hiệu ứng 3D sẽ thể hiện ấn tượng mạnh hơn nhiều nếu chọn những bức ảnh có bố cục chiều sâu tốt. Ví dụ như dáng đứng của cô dâu chú rể nghiêng, so le nhau, có váy, bó hoa, tay vươn ra phía trước. Nền phong cảnh hay nền indoor có bố cục đa lớp hay các vật thể nghiêng từ trước ra sau cũng làm nổi bật hiệu ứng 3D

Ảnh 3D lenticular hứa hẹn đem lại trải nghiệm khác biệt cho các đôi uyên ương cũng như các studio ảnh cưới
    Được sửa bởi cooplab3d lúc 19:17 ngày 07-05-2017
    Quote Quote

Like
    0
    ảnh 3D lenticular thì mình đã từng thấy, nhưng chỉ là tranh bán sẵn khổ nhỏ. Nếu làm được ảnh 3D đặt hàng cá nhân in khổ lớn thì rất thú vị đó. Hiệu ứng chỉ cần đạt được 70-80% so với xem phim 3D thì đã quá ấn tượng rồi. Mình muốn làm một ảnh 3D khổ 40x60 cho bé nhà mình thì đặt hàng ở đâu, giá cả như thế nào?

Like
    0
    Ảnh 3D lenticular nhìn thích thật chắc khi cưới làm một ảnh để kỷ niệm ngày cưới quá mà không biết có làm khổ to không nhỉ

Like
    0
    bên mình có làm 2 khổ 40x60 và 60x80 (kích cỡ chưa gồm khung). Bạn chỉ cần gửi ảnh gốc độ phân giải tốt (tối thiểu 2MPixel, tối ưu 4-5MPixel). Nếu ở Hà Nội thì bạn qua 1/45 Phan Đình Phùng, quận Ba Đình. Nếu ở tỉnh thì sẽ gửi hàng qua chuyển phát nhanh

Like
    0
    Cho mình hỏi ngu cái là làm ảnh 3D như vậy bằng phần mềm gì ? có free không ?

Tags for this Thread

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết