Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5
    Like
    0

Nê học Oracle OCA 11g hay OCA 12c?

Như Title, hiện nay em đang cần nghiên cứu về mảng Database mà chưa biết nên học 11g hay 12c, học 11g cho ổn định hay học 12c là phiên bản mới nhất, mọi người đóng góp ý kiến đi ạ!
    Quote Quote

Like
    0
    Hiện nay ở Việt Nam, số lượng Oracle Database 12c vẫn còn khá ít, nên số lượng chứng chỉ 12c cũng không nhiều. Nên theo ý kiến cá nhân của mình, các bạn có chứng chỉ OCA 12c sẽ “có giá” hơn.
    Sống và khát vọng!

Like
    0
    Tốt nhất là nên học 11g, sau đó tự học thêm các features của 12c là hay nhất, (nhất là đối với các bạn cần chứng chỉ), bởi vì 12c nó khác nhiều với 11g, bạn có thể thi 11g rồi Upgade lên, 12c dù sao cũng còn mới ở Việt Nam, vậy nên theo mình học 11g là an toàn nhất
    Bên mình đang học thầy cũng dạy thế thôi

Like
    0
    Học ở đâu thế bác?

Like
    0
    Mình học ở PNH chỗ Tôn Thất Thuyết, có thầy giáo của hãng dạy, thầy dạy hay lắm, tuy nhiên cái Database này cũng khó, ai không chịu khó học là tèo
    Lớp mình được cái mọi ng toàn các anh già đi làm rồi vả lại có 6 ng thôi nên có gì thì hỏi nhau, không thì hỏi thầy, cũng vỡ ra được nhiều, trước cũng lọ mọ tự học nhưng mất thời gian quá vả lại chả biết hỏi ai nên đành nhị ăn nhịn mặc tích tiền đi học.
    Không biết bao giờ đủ trình vào team OCM =))))

Tags for this Thread

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết