Hiển thị kết quả từ 1 đến 3 / 3
    Like
    0

Câu hỏi, cần giúp đỡ Các bác nào kinh nghiệm code php cho e hỏi chút ạ

Em gặp vấn đề thế này

em có 4 ô checkbook, em đã lưu được vào cơ sở dữ liệu với giá trị là [1,2,3,4]

Giờ em muốn làm 1 điều kiện, cho tin hiển thị khi thỏa mãn điều kiện ô checkbox có giá trị = 2. Mà em không biết gọi như nào mới đúng.

em làm : select * from tenbang where chec_box=2 ; thì ko nhận, em phải làm sao ạ
    Thời trang nam, áo khoác nam
    Quote Quote

Like
    0
    Khi sử dụng hộp checkbox , nó sẽ trở thành một mảng array trong PHP. Bạn cần phải sử dụng mảng này trong mệnh đề where của bạn. Theo ý kiến của mình nên sử dụng chức năng implode để biến đổi mảng trong một chuỗi và sử dụng toán tử "in".

Like
    0
    gửi chi tiết hơn về cấu trúc dữ liệu và mục đích. Thì mới tư vấn được.

Về checkbok thì có thể làm như sau:

Bước 1: Sử dụng fosearch để lấy danh sách các checkbox được chọn và lưu vào dữ liệu.
    Bước 2: Khi muốn hiện thị nội dung theo checkbox thì tùy vào cách thiết kế csdl. Thường sẽ làm thêm 1 bảng phụ để chứa thông tin liên kết dạng này.
    Bước 3: Truy vấn từ bảng phụ để hiện thị dữ liệu, gặp check nào thì cho checked = checked, không thì bỏ trống.

Trong trường hợp muốn hiện thị nội dung khi check thì làm tương tự. Dùng bảng phụ để truy vấn điều kiện là được.
    CHUYÊN THIẾT KẾ WEBSITE - 0935 745 246

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết