Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 20
    Like
    8

Cần chú ý ! Kinh nghiệm sau 7 tháng sử dụng phần mềm quản lý bán hàng Sapo

Người Việt Nam, Nói là làm!
    Hiện nay em thấy có nhiều bác bắt đầu quan tâm đến phần mềm quản lý bán hàng, em cũng đang dùng Sapo được 7 tháng rồi nên cũng đánh giá được vài điểm, với có ít kinh nghiệm sử dụng cũng như chọn phần mềm quản lý bán hàng để bác nào đang có nhu cầu tham khảo.

1, Giá
    Sau khi dùng thử và tham khảo giá của 1 số bên m,n nói là ổn ổn như Sapo, maybanhang, suno, kiot thì em thấy giá của Sapo là phù hợp. Sapo thì tính gói theo năm, như gói nhà em đang dùng là eGold 3.950.000đ/ 2 năm (tặng thêm 6 tháng), tính ra là 131k/ tháng; các tính năng tương đương với gói bên Kiot mà bên đấy là 190k/tháng. Nếu mở rộng thêm 1 chi nhánh thì mỗi tháng sẽ cần trả thêm 100k/tháng. Kiot là 150k/tháng.
    => Nếu cửa hàng bác là tạp hóa, kinh doanh bán lẻ, quy mô không lớn thì mua gói eGold là đẹp rồi, đầy đủ tính năng mà giá phải chăng. Nếu quy mô lớn thì bác mua hẳn gói eDiamond ý, không giới hạn mã sp, không giới hạn nhân viên, có luôn bản online + offline... nói chung có tiền mà mua gói này thì còn nói chuyện gì nữa.

2, Giao diện quản trị
    Cá nhân em thấy Giao diện đẹp mắt nhưng menu hiển thị quá nhiều mục, gây rối mắt khi mới nhìn vào. Nhất là phần tạo đơn hàng, thoạt mới nhìn bị bối rối. Các báo cáo thì quá nhiều (hơn 40 báo cáo), nhiều báo cáo không thực sự cần thiết, việc liệt kê các báo cáo đang có theo kiểu đổ dọc dài xuống dưới, hơi bất tiện. Điển hình như báo cáo bảo hành, sửa chữa: em kinh doanh thời trang nên cũng không dùng báo cáo này, cũng không tự tắt hay ẩn được trong giao diện.
    =>Em cũng đã phản ánh với bạn kinh doanh, thấy bảo bên đó sắp có những điều chỉnh mới thuận tiện hơn cho khách hàng. Em cũng mới hỏi lại, hình như trong tháng 10 này bên này update phiên bản mới, hy vọng sẽ tối ưu hơn.

3, Phần mềm có dễ dùng hay không.
    Mới đầu truy cập quản trị em cũng choáng đấy, menu nhiều mục, mỗi mục lại có vài mục con nữa. Bên này lại không có hướng dẫn chi tiết các bước thực hiện tại mỗi tính năng như máy bán hàng. Nhưng khi dùng thì thấy cũng khá dễ dùng, 3 bước là xong, cũng không quá khó nhớ, bạn kinh doanh hướng dẫn cho em 1 buổi chiều là em đã dùng mượt rồi. Sapo có khá nhiều phím tắt, nên khi thao tác em cũng thấy nhanh mà tiện hơn. Ví dụ như:
    F1: thanh toán
    F2: thanh toán và in
    F3: đặt hàng
    F6: tìm kiếm sản phẩm
    F7: tìm kiếm khách hàng
    => Mình kinh doanh nhỏ lẻ thì cứ tìm cái nào thuận tiện dễ dùng mà sài các bạn ạ. Hịn quá lại không biết dùng, mỗi đơn hàng mà nhập mãi không xong cũng quá tội.

4, Hỗ trợ khách hàng
    Nói chung, bên này em cần gì, gọi thì nghe máy và được hỗ trợ luôn, xử lý cũng khá nhanh. Thấy có lần khách gửi đến thẳng Fanpage Sapo phần nàn về việc Sapo không có tính năng in nhiều hóa đơn 1 lần; tầm nửa tháng sau gì đó thì bên này bổ sung tính năng ấy luôn.
    => Em nghĩ phần mềm nhiều tính năng hay ít tính năng không quan trọng, đáp ứng đủ nhu cầu là được; hiện đại quá nhiều lúc cũng chẳng dùng hết.
    Tóm lại em thấy phần mềm này dùng cũng ổn, các bạn có thể tham khảo nếu đang có nhu cầu.
    Quote Quote

Like
    8
    Thêm nữa là dù các bác đang dùng online mà nhỡ có bị mất mạng thì vẫn dùng được offline nha

Like
    17
    mình có 1 gói pro subcribe 1 năm tại bigcommerce ( độ uy tín và chuyên nghiệp ngang hàng với shopify ) cần bán lại ai có nhu cầu pm
    muvuongquyen. com cuộc đua vẫn đang bắt đầu

Like
    0
    giá bán thế nào nhỉ

Like
    8
    Cảm ơn bác johnsmitht đã giới thiệu. Nhưng em đang dùng Phần mềm Sapo thì hiện chưa có vấn đề gì, đủ đáp ứng nhu cầu của em rồi. Trước em cũng tìm hiểu Kiot rồi, nhưng em thấy bản mobile bên Kiot không tốt bằng Sapo, lỗi nhiều. Sapo bản mobile dùng khác ổn. Vì em k ở cửa hàng nhiều nên em rất quan trọng bản mobile.

Like
    0
    phần mềm này sử dụng có ngon lành ổn định không hả bác

Like
    291
    Có trang nào demo cho dễ hình dung ko bác
    Cần mua website hoặc blog tiếng Anh. Bán inbox nhé

Like
    8
    cay2: Em dùng thì thấy khá là ổn bác nhé. Em vừa nhận được tin nhắn báo nâng cấp hệ thống từ 22h ngày 15/10 - 6:00 ngày 16/10. Bên này đang nâng cấp phần mềm đấy bác. Thấy bảo sẽ giản lược các thao tác, giao diện cũng tùy biến được hay gì đó, các tính năng cũng tự cài đặt, rồi thì đồng bộ phần mềm với website gì đó... thấy nhân viên kinh doanh hỗ trợ cho em bảo thế. em cũng đang hóng xem thế nào.

Like
    0
    Đợt trước em dùng thằng phần mềm sale perfect bên đây hỗ trợ cả quản lý kho. In phiếu bán hàng. Thống kê doanh số bán được. Bác nào dùng thử đi. Được dùng thử 2 tháng.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi xitrumtodung View Post
    cay2: Em dùng thì thấy khá là ổn bác nhé. Em vừa nhận được tin nhắn báo nâng cấp hệ thống từ 22h ngày 15/10 - 6:00 ngày 16/10. Bên này đang nâng cấp phần mềm đấy bác. Thấy bảo sẽ giản lược các thao tác, giao diện cũng tùy biến được hay gì đó, các tính năng cũng tự cài đặt, rồi thì đồng bộ phần mềm với website gì đó... thấy nhân viên kinh doanh hỗ trợ cho em bảo thế. em cũng đang hóng xem thế nào.
    Nếu đồng bộ với web thì giá phần mền không rẻ đâu. Với lại nó yêu cầu lập trình phải cực giỏi với lại phù hợp với người dùng. Tích hợp với website mà tích hợp cả với điện thoại và email thì quá là tiện các bác nhỉ.

Trang 1 / 2 12 LastLast

Tags for this Thread

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết