Hiển thị kết quả từ 1 đến 9 / 9
    Like
    22

Thử tốc độ của Cloud VPS tại Z.com

Z.com mới cho thử VPS cloud 10 ngày, mình cài thử blog tại http://150.95.130.52/ thấy nhanh lắm, server ở Japan, nhưng mà mình dùng gói Viettel tốc độ cao nên tốc độ tốt dù truy cập server ở US, ko biết với các mạng khác và với các gói hosting khác thì tốc độ ra sao?

Các bạn vào thử và cho biết cảm nhận nhé

Gói này RAM 1GB, 2CPU, KVM, Japan data center. Mình cài Nginx server (Easyengine.io)

Tương lai có thể sẽ mua
    Quote Quote

Like
    415
    2 GB RAM, 3 CPU, KVM giá 360 K/tháng -> giá tốt phết.

Like
    22
    Quote Được gửi bởi funvn View Post
    2 GB RAM, 3 CPU, KVM giá 360 K/tháng -> giá tốt phết.
    Uhm, hàng Nhật giá ngon, dạo này comment trong hostingaz.vn ít thấy Oánh trả lời, theo mình nên tạo một FAQ hoặc Document để cho chuyên nghiệp, nên có forum cũng tốt Oánh à, mong là VPSSIM sẽ phát triển mạnh hơn nữa, ngày càng ổn định.

Mình có trên 5 VPS đang cài VPSSIM và Squid proxy

Like
    54
    Thằng Z Com này VPS nó tốc độ cao lắm mặt dù ở tận jp , em đã test thử ròi
    tải mini world VN

Like
    415
    Quote Được gửi bởi niitpro View Post
    Uhm, hàng Nhật giá ngon, dạo này comment trong hostingaz.vn ít thấy Oánh trả lời, theo mình nên tạo một FAQ hoặc Document để cho chuyên nghiệp, nên có forum cũng tốt Oánh à, mong là VPSSIM sẽ phát triển mạnh hơn nữa, ngày càng ổn định.

Mình có trên 5 VPS đang cài VPSSIM và Squid proxy
    VPSSIM tất nhiên sẽ còn phát triển nữa rồi bác.
    Phiên bản sắp tới hỗ trợ cài đặt SSL từ Let's Encrypt hoàn toàn tự động. Mất tầm 15 giây : Điền tên website ==> Đồng ý cho VPSSIM cài SSL ==> VPSSIM Run ==> Truy cập website ==> có ngay SSL chạy luôn rồi
    Về website, nhiều lúc mình cũng nản, ít log vô site trả lời comment vì thấy người VN mình kỳ quá.
    Nhiều bác mặc dù đang sử dụng VPSSIM nhưng cảm thấy ngại khi nói mình sử dụng VPSSIM hay sao đó, hình như họ cảm thấy tự hào khi nói mình dùng hàng Tây như EE và Centminmod ...

Like
    22
    VPSSIM tất nhiên sẽ còn phát triển nữa rồi bác.
    Phiên bản sắp tới hỗ trợ cài đặt SSL từ Let's Encrypt hoàn toàn tự động. Mất tầm 15 giây : Điền tên website ==> Đồng ý cho VPSSIM cài SSL ==> VPSSIM Run ==> Truy cập website ==> có ngay SSL chạy luôn rồi
    Về website, nhiều lúc mình cũng nản, ít log vô site trả lời comment vì thấy người VN mình kỳ quá.
    Nhiều bác mặc dù đang sử dụng VPSSIM nhưng cảm thấy ngại khi nói mình sử dụng VPSSIM hay sao đó, hình như họ cảm thấy tự hào khi nói mình dùng hàng Tây như EE và Centminmod ...
    Căn cứ vào đâu mà bạn nói vậy, nếu họ xóa các dấu hiệu, các error page là vì security - muốn ẩn các thông tin về server.

Còn bạn cứ phát triển tốt thì "hữu xạ tự nhiên hương thôi", cứ gì người VN, rồi quốc tế cũng dùng server của bạn, bạn chả phát triển trang tiếng Anh VPSSIM.com là gì.

Với mình, khi lựa chọn một nền tảng nào thì quan trọng nhất là ổn định> tài liệu nhiều, rõ ràng > hỗ trợ tốt> tính năng nhiều

Mình đang cân nhắc chuyển sang easyengine vì hỗ trợ cài Let's Encrypt rất nhanh và forum của họ hỗ trợ rất chuyên nghiệp, nếu bạn chuẩn bị đưa vào tính năng này thì tốt quá rồi , bạn nên tạo nút donate trên trang chủ và đếm số lượng $$ collect được cho sinh động, chắc chắn mình sẽ donate cho dự án sớm, ko nhiều thì ít, đó là đương nhiên

Việc xây dựng một cái trang Document, FAQ, Knowledge Base cho nó cũng tốt mà. Bạn làm đi rồi phân quyền mình sẽ vào ủng hộ tạo bài viết
    Ex: http://demo.herothemes.com/?product=helpguru#helpguru

Mình mới tìm thấy thêm một kiểu "vpssim" cũng khá hay và chuyên nghiệp là serverpilot có bản FREE và trả phí,

HocVPS
    VPSSIM
    Easyengine
    Centminmod
    Serverpilot

Nếu thấy đuối thì dứt khoát chuyển sang trả phí đi bạn, có lẽ sẽ hiệu quả hơn

p/s: Đọc lại reply của bạn mới thấy hình như bạn đang buồn phiền khi mình nhắc đến easyengine?, đúng là mình nhắc đến là muốn giới thiệu nó với mọi người ở ddth và mình thấy nó ổn định hơn/ hỗ trợ tốt hơn vpssim ở thời điểm hiện tại chứ ko phải làm ra vẻ chuyên nghiệp như bạn nghĩ

Cố gắng lên nhé, mình ủng hộ hàng Việt mà

Chúc vui!
    Được sửa bởi niitpro lúc 07:04 ngày 20-09-2016

Like
    415
    Cảm ơn bác.
    Bác có thể cho mình biết ee ổn định và tốt hơn ở điểm nào không ? và VPSSIM hiện tại không ổn định tức là sao ?
    Với tốc độ update VPSSIM như hiện tại, mình nghĩ bác hiểu nhầm khi nói mình đuối rồi.
    Quan điểm của mình đó là với những ai không thích VPSSIM thì không nên sử dụng và thấy cái nào tốt hơn thì nên chuyển sang dùng cái đó.
    Vì vậy, nếu có thể, bác inbox mình tất cả IP VPS của bác và nếu tạo VPS nào, trước khi cài đặt bác inbox mình , mình sẽ cho các IP đó vào danh sách không thể cài đặt VPSSIM hoặc update với những vps đang sử dụng VPSSIM. Để bác khỏi lăn tăn, chuyển hẳn sang những script nào bác cho là ổn định và tốt hơn.
    Được sửa bởi funvn lúc 04:59 ngày 23-09-2016

Like
    22
    Cảm ơn bác.
    Bác có thể cho mình biết ee ổn định và tốt hơn ở điểm nào không ? và VPSSIM hiện tại không ổn định tức là sao ?
    Với tốc độ update VPSSIM như hiện tại, mình nghĩ bác hiểu nhầm khi nói mình đuối rồi.
    Quan điểm của mình đó là với những ai không thích VPSSIM thì không nên sử dụng và thấy cái nào tốt hơn thì nên chuyển sang dùng cái đó.
    Vì vậy, nếu có thể, bác inbox mình tất cả IP VPS của bác và nếu tạo VPS nào, trước khi cài đặt bác inbox mình , mình sẽ cho các IP đó vào danh sách không thể cài đặt VPSSIM hoặc update với những vps đang sử dụng VPSSIM. Để bác khỏi lăn tăn, chuyển hẳn sang những script nào bác cho là ổn định và tốt hơn.
    Một số cái hay hơn của EE so với VPSSIM ở thời điểm hiện tại

- EE có phân chia khu vực document và tutorial, website có thông tin bố cục dễ tìm, còn web của VPSSIM thì thông tin lộn xộn, ko được xắp sếp rõ ràng, đa số các câu hỏi và câu trả lời nằm ở phần comment, tìm kiếm thông tin rất khó.
    - EE có forum support, VPSSIM thì ko có.
    - EE cái được Let's script chỉ với 1 câu lệnh, VPSSIM chưa có
    - Mình dùng EE thì ko thấy bị stop MYSQL còn VPSSIM sau khi cập nhật hệ thống thì MYSQL cứ tự động bị stop hoài, ko khắc phục được. Do đó mình nói ko ổn định bằng là ở ý này.

Mình thấy bạn nói "Nhiều bác mặc dù đang sử dụng VPSSIM nhưng cảm thấy ngại khi nói mình sử dụng VPSSIM hay sao đó, hình như họ cảm thấy tự hào khi nói mình dùng hàng Tây như EE và Centminmod ..."

là có phần chủ quan và có vẻ coi thường người khác, trong đó có mình đang sử dụng cả VPSSIM và EE. Nếu ko phải thì bạn bỏ quá cho

Like
    415
    Quote Được gửi bởi niitpro View Post
    Một số cái hay hơn của EE so với VPSSIM ở thời điểm hiện tại

- EE có phân chia khu vực document và tutorial, website có thông tin bố cục dễ tìm, còn web của VPSSIM thì thông tin lộn xộn, ko được xắp sếp rõ ràng, đa số các câu hỏi và câu trả lời nằm ở phần comment, tìm kiếm thông tin rất khó.
    - EE có forum support, VPSSIM thì ko có.
    - EE cái được Let's script chỉ với 1 câu lệnh, VPSSIM chưa có
    - Mình dùng EE thì ko thấy bị stop MYSQL còn VPSSIM sau khi cập nhật hệ thống thì MYSQL cứ tự động bị stop hoài, ko khắc phục được. Do đó mình nói ko ổn định bằng là ở ý này.

Mình thấy bạn nói "Nhiều bác mặc dù đang sử dụng VPSSIM nhưng cảm thấy ngại khi nói mình sử dụng VPSSIM hay sao đó, hình như họ cảm thấy tự hào khi nói mình dùng hàng Tây như EE và Centminmod ..."

là có phần chủ quan và có vẻ coi thường người khác, trong đó có mình đang sử dụng cả VPSSIM và EE. Nếu ko phải thì bạn bỏ quá cho
    Cảm ơn bác đã góp ý nhưng mình phản biện ý EE tốt hơn VPSSIM như sau:
    1. Với VPSSIM, nếu biết qua về VPS rồi thì không cần đọc hướng dẫn sử dụng vì trong hầu hết các chức năng mình đều có "cái này để làm gì". Vì vậy VPSSIM user có thể không cần hướng dẫn vẫn dùng được nhưng với EE, nếu không đọc hướng dẫn thì 100% cài xong rồi để đấy.
    2. Số lượng chức năng VPSSIM nhiều hơn rất nhiều. Nếu thành thục các chức năng trong VPSSIM có lẽ không cần biết lệnh linux cũng chạy được vps, server rồi.
    3. Về phần VPSSIM ổn định hay không ? mình khẳng định với bác VPSSIM được cho là ít bug nhất trong các free hay panel trả phí hiện tại.
    Lỗi MySQL tự động stop do nhiều nguyên nhân, đơn giản như chỉ cần một table của database bị lỗi là có thể gây lên tình trạng đó rồi. bác phải đọc log của nó => khắc phục. Cứ gặp lỗi là bác đổ lỗi cho VPSSIM được sao.
    nếu bác hiểu rõ về config VPS, đọc các lệnh sử dụng trong VPSSIM, bác sẽ hiểu mình đánh giá chủ quan như thế nào.
    Được sửa bởi funvn lúc 09:15 ngày 26-09-2016

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết