Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5
    Like
    3

Code thuê website cho khách hàng làm website vi phạm pháp luật thì coder có bị gì không?

Cả nhà cho em hỏi, nếu lập trình viên được thuê để code website + thiết lập server + đưa website lên mạng Internet, sau đó thanh lý hợp đồng coding này. Sau đó khách hàng họ sử dụng hệ thống website đó để kinh doanh / làm những việc vi phạm pháp luật (chẳng hạn làm web đen, hoặc đa cấp tiền tệ, hoặc cái gì đó ... mà vi phạm pháp luật) thì khi khách đó bị bắt, coder có bị gì không?
    Quote Quote

xã Vĩnh Viễn, huyện Vĩnh Biệt, thành phố Kinh Cùng
    Like
    3,954
    Quote Được gửi bởi cucgacg View Post
    Cả nhà cho em hỏi, nếu lập trình viên được thuê để code website + thiết lập server + đưa website lên mạng Internet, sau đó thanh lý hợp đồng coding này. Sau đó khách hàng họ sử dụng hệ thống website đó để kinh doanh / làm những việc vi phạm pháp luật (chẳng hạn làm web đen, hoặc đa cấp tiền tệ, hoặc cái gì đó ... mà vi phạm pháp luật) thì khi khách đó bị bắt, coder có bị gì không?
    bác có hợp đồng đàng hoàn và thanh lý hợp đồng rồi mà sợ chi... bắt là bắt thằng chủ cái web đó chứ.
    Giống như bác là thợ xây cái nhà của người ta... sau đó thằng chủ nhà bán heroin trong nhà đó... không lẽ đi bắt bác là đồng phạm vì đã xây nhà cho nó??

3. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Quote Được gửi bởi nino View Post
    bác có hợp đồng đàng hoàn và thanh lý hợp đồng rồi mà sợ chi... bắt là bắt thằng chủ cái web đó chứ.
    Giống như bác là thợ xây cái nhà của người ta... sau đó thằng chủ nhà bán heroin trong nhà đó... không lẽ đi bắt bác là đồng phạm vì đã xây nhà cho nó??
    Trả lời chuẩn ko cần chỉnh . Bác chủ hỏi thế mà củng hỏi =))

Like
    0
    ko sao cả, miễn khi bị bắt thằng chủ web nó không khai chủ thớt là đồng phạm, hỗ trợ kỹ thuật =)). Còn nó mà khai thì có thanh lý hợp đồng thì cũng phiền phức và tốn bánh mì

Like
    1
    Không bị gì nha. Nếu mà bị thì chẳng ai dám đí Code thuê nưa vì họ có thể chuyển nội dung sau khi bạn Code

7. Thành viên Like bài viết này:

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết