Hiển thị kết quả từ 1 đến 2 / 2
    Like
    0

Công dụng chữa bệnh của hoa thiên lý nhiều người chưa biết

Lá và hoa thiên lý không những chế biến thành món ăn khá ngon mà còn được dùng làm thuốc chữa bệnh trĩ và sa dạ con kiến hiệu. Người nữ giới mang thai bị trĩ cũng có thể dùng hoa thiên lý để trị bệnh mà không phải lo sợ ảnh hưởng đến thai nhi.
    Để tăng hiệu quả, bạn có thể dùng lá thiên lý giã đắp trực tiếp vào chỗ bị trĩ, phối hợp kết hợp với uống 3 đến 4 bát nước lá thiên lý tươi, hoặc nấu canh ăn trực tiếp. Đây cũng là bài thuốc kiến hiệu chữa bệnh sa dạ con.
    Tốt cho người bị vô sinh
    Chất kẽm trong hoa thiên lý có tác dụng đẩy chì ra khỏi tinh khí, chữa chứng vô sinh ở nam do thẳng tiếp xúc với chì.
    Liều dùng hoa thiên lý trong các bài thuốc phổ thông từ 20g đến 30g (100-200g tươi). Khi chế biến các món ăn với hoa thiên lý, chú ý không xào nấu quá chín sẽ làm giảm các dưỡng chất và dập nát cánh hoa, mất ngon.
    Giúp hỗ trợ giảm cân
    Trong hoa mừng tuổi chứa một lượng lớn chất xơ và chất diệp lục của cây giúp thân thể dễ dàng bàn thảo chất hơn, từ đó làm việc hấp thu chất béo của cơ thể từ lượng thức ăn hàng ngày, song song gây cảm giác mau no, bạn sẽ dừng bữa ăn của mình sớm hơn mọi ngày.
    Ngoài ra, hoa thiên lí chỉ chứa một lượng rất nhỏ calo nên bạn hoàn toàn co thể dùng hoa lì xì hằng ngày cho thực đơn giảm cân hằng ngày của mình mà không cần phải sợ béo phì.
    Quote Quote

Like
    1
    Oa, nhà em cso hẳn 1 giàn luôn, thi thoảng phải chống lại giàn đậy ạ.

Tags for this Thread

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết