Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 13
    Like
    0

Học SEO có khó không? Nên bắt đầu từ đâu

Mới học seo cần làm gì? Và Cần học gì trước?

Bạn muốn phát triển SEO trở thành công việc và bạn muốn phát triển lâu dài. Và bản thân bạn cũng đã định hướng mình sẽ đi nghề SEO để phát triển bản thân. Khi bạn quyết định đi học seo thì bạn hay gặp những câu hỏi như:
    Học SEO có khó không?
    Học SEO thì cần làm gì?
    Học SEO thì cần học gì trước?
    Nên học SEO tại nhà hay đi học ở trung tâm?

Hôm nay mình sẽ chia sẽ và trả lời các câu hỏi cho các bạn có ý định bước vào nghề SEO này
    1. Học SEO có khó không?
    Như mình nói với bạn SEO là một nghề, mà đã nghề thì chắc chắn nghề gì cũng khó. Nhưng học SEO thì dễ, còn trở thành một SEOer giỏi, chuyên nghiệp thì sẽ khó. Khi bạn bước vào nghề này, sẽ có nhiều cái để bạn học và làm. Sau khi bạn làm được vài năm. Lúc đó bản thân bạn sẽ tự mình trả lời được câu hỏi này.
    Trước hết bạn phải xác định được mục đích và mong muốn của bạn khi bước vào nghề này:
    Bạn học seo cho biết?
    Bạn học seo để trang bị kiến thức?
    Bạn học seo để xin việc?
    Bạn học seo để làm dịch vụ seo?
    Một khi bạn đã xác định được như vậy thì khi đó bạn quyết định học seo, Theo đuổi đến cùng những gì mà mình đã đặt ra? ắt hẳn thành công sẽ đến với bạn.
    Bạn có thực sự đam mê với nghành này không? Nếu không, khi bạn học giữa chừng, bạn không muốn học nữa? điều này sẽ gây lãng phí thời gian, công sức và cả tiền bạc của bạn nữa. Vậy nên hãy suy nghĩ và quyết định đúng đắn cho hướng đi của mình.
    2. Học SEO, Làm SEO thì cần gì?
    Trước hết bạn có thực sự đam mê với công việc mình làm không? Khi làm với tất cả đam mê thì hiệu quả công việc sẽ cao hơn, bản thân bạn cũng tìm thấy được niềm vui trong công việc. Điều này rất có ích cho bạn.
    Việc làm được hay không, nó phụ thuộc vào chính bản thân của bạn rất nhiều. Nếu bạn thật sự chịu khó học hỏi thì việc trở thành một seo chuyên nghiệp sẽ dễ dàng hơn.
    - Chịu khó: SEO là cả 1 quá trình, chứ không phải ngày một ngày hai là làm được tất cả, rồi không phải seo là lên top liền. do đó bản thân bạn phải biết nhẫn nại, kiên nhẫn với những gì mình đã làm thì mình tin mọi chuyện sẽ thành công
    - Tư duy: Seo nhưng kinh doanh vậy, bạn phải biết phân tích khách hàng, phân tích đối thủ, hành vi tìm kiếm của khách hàng từ đó mà mình có kế hoạch seo hiệu quả. Thậm chí khi có khách hàng, bạn cũng phải tư vấn cho khách, chốt hàng rồi chăm sóc khách hàng sau khi bán hàng…
    - Luôn luôn đổi mới: Google thì luôn đổi mới thuận toán, bạn cũng phải luôn cập nhật kiến thức của mình, để tránh các hình phạt của google mà ảnh hưởng đến quá trình seo của bạn. Còn khách hàng thì thông minh hơn, hành vi mua sắm cũng thay đổi ngày, theo mùa, theo giới tính..vâng vâng… thì chính vì điều đó mà bạn cần phải luôn thay đổi mình. Luôn tích cực học hỏi trao dồi thêm kinh nghiệm, kỹ năng để phục vụ công việc tốt hơn
    3. Tự học hay tham gia khóa đào tạo SEO tại trung tâm
    Tự học luôn là phương pháp mang lại hiệu quả cao nhất. Bạn có thể tự mình nghiên cứu các tài liệu được chia sẽ trên các diễn đàn. Bạn chủ động hơn trong học của mình. Tuy nhiên điều này cũng khó khăn, vì những kiến thức bạn mà đọc trên mạng được chia sẽ khá nhiều. Bạn có chắc chắn rằng nó là đúng. Nãy mình cũng phân tích là thuật toán google luôn thay đổi. vậy những kiến thức đã chia sẽ có còn áp dụng với thời điểm hiện tại?
    Còn khi bạn học ở trung tâm, bạn sẽ được hệ thống kiến thức một cách khoa học nhất. từ đó mà quá trình học seo của bạn sẽ nhanh tiến bộ. tuy nhiên thì chất lượng thì vẫn chưa xác thực. bản thân mình cũng hay gặp một số bạn về nói: “đến trung tâm học tốn tiền chứ có khỉ gì”, “học viên đông, ngồi chật chột” “wifi thì bắt kém”… thậm chí một số bạn học xong khóa đào tạo seo nhưng kết thúc khóa vẫn chưa làm được SEO.
    Thường thì quy trình học seo tốt nhất mà mình tư vấn cho các bạn là:
    Trước hết bạn nên tự học ở nhà 1 thời gian, nên tìm hiểu những gì cơ bản về SEO, rồi sẽ đi học ở trung tâm, để hệ thống lại kiến thức, xem thử chỗ nào mình còn thiếu, tiếp sau là nên xin đi thực tập ở các công ty dịch vụ seo đà nẵng để thực hành thực tế lấy kinh nghiệm bản thân.
    Hiện này mình cũng đã làm seo được một thời gian, tuy không dài những vẫn có chút kinh nghiệm cho bản thân. Lúc trước mình cũng như các bạn, cũng không biết có nên đi học seo tại trung tâm hay không? Nay mình mở ra lớp dạy seo tại nhà nhằm khắc phục được những hạn chế của các trung tâm dạy seo:
    Số lượng học viên: 1-3 học viên, đảm bảo chất lượng, có sự tương tác giữa người dạy và người học
    Nội dung đào tạo: các bạn sẽ được thực hành trên chính dự án của các bạn, chú trọng thực hành là chính, không chạy theo dạy lý thuyết
    Thời gian học: Linh động, có sáng chiều tối cho các bạn tự quyết giờ học
    Thời lượng: thời gian học seo sẽ không gói gọn trong vài buổi, mà với mình thì sẽ đào tạo cho bạn khi nào bạn làm được seo thì thôi. Tuy nhiên, học phí mình không lấy thêm.
    Với những gì mà khóa học seo tại đà nẵng mang lại, mình nghĩ đó là một trong những cách học seo tốt nhất. để bạn có thể định hướng, bước vào con đường SEO và trở thành một SEOer chuyên nghiệp
    Chúc bạn thành công, và đừng quên đăng kí khóa học tại đây:
    CÔNG TY TNHH TRUYỀN THÔNG & THƯƠNG MẠI SEOVIP
    A : 400 Lê Văn Hiến, P. Khuê Mỹ,Q. Ngũ Hành Sơn, Đà Nẵng
    M : 0909.42.6656 - Ms. Phương
    Nguồn : seovip
    Quote Quote

Like
    19
    Bác thớt chỉnh lại cái bài cho dễ đọc chút, em đọc mà hoa hết mắt
    Cảm thấy vừa thừa vừa thiếu thốn

Like
    160
    Đúng! em Ngất đây
    www.VuaTenMien.Com, Mobi & Zalo:O9121Chín1357

Like
    4
    Nhìn thất bài viết của bác thớt là em thấy khó luôn rồi.

Like
    0
    Nhìn thất bài viết của bác thớt là em thấy khó luôn rồi.

Like
    42
    Một bài hướng dẫn về seo mà người đọc than phiền như thế là chưa đạt. Trong phần viết bài để tránh chói mắt người đọc thì nên cho thêm hình ảnh vào
    Đang kí

Like
    3
    tự nhận thầy dạy seo, mà người ta vô đọc cái đầu cái cuối bài viết thôi thì thấy bác nên kiếm chổ nào học thêm y. lừa tụi nhỏ tội nghiệp lắm
    NhutTruongCom - Chia sẽ kiến thức miễn phí

Like
    0
    tự nhận thầy dạy seo, mà người ta vô đọc cái đầu cái cuối bài viết thôi thì thấy bác nên kiếm chổ nào học thêm y. lừa tụi nhỏ tội nghiệp lắm

Like
    19
    Tự hỏi tự trả lời luôn. 1 bài PR đặt tiêu đề trá hình

Like
    0
    Bác ấy copy paste nên nó z

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết