Trang 1 / 8 12346 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 78
    Like
    22

Nhờ tư vấn kháng nghị với vấn đề bản quyền trên youtube

Mình được chủ sở hữu một bộ phim Điện ảnh Việt Nam, nhờ chia sẽ phim đó lên Youtube, bẵng đi 1 thời gian, bỗng nhiên đâu đó có 1 công ty ở VN tên là BHMEDIA Corporation nhảy vào nhận bản quyền phim Điện ảnh! Kháng nghị lần 1 bên đó từ chối, lần 2 cũng từ chối. và yêu cầu m phải gỡ phim đó xuống trước ngày 22.8

Search qua gu gồ đã từng thấy tiền án tiền sử của BHMEDIA Corporation về việc cắp trắng như thế này. trên ddth đã xóa mất 1 topic về BHMEDIA Corporation thì phải

Mong được sự tư vấn của các bạn. M sẽ phải làm gì tiếp theo

p/s: ngoài phim này ra thì đến 99% các phim của hãng phim truyện BHMEDIA Corporation nhảy vào nhận bản quyền. hỏi các tác giả thì chưa bao giờ biết đến BHMEDIA Corporation!
    Quote Quote

Like
    0
    Thằng này làm ăn bố láo bác cứ kháng chết cụ nó đi

3. Thành viên Like bài viết này:

Like
    19
    Kháng đi bác, làm cho tới luôn.
    Cảm thấy vừa thừa vừa thiếu thốn

5. Thành viên Like bài viết này:

Like
    145
    Hỏi chủ xem có bán cho BHMedia ko? Hoặc hãng phim có bán độc quyền cho người đó ko... Ở VN mình tức cười nhất là bản quyền. 1 bộ phim bán cho hàng trăm người, hợp đồng thì ko rõ ràng, mình cũng có 1 số bộ phim có giấy tờ đầy đủ mà up lên thì dính content_id, nói chung ko có content ID thì thua tụi nó.
    Có lần mình kháng cáo nó yêu cầu giấy tờ, mình cung cấp cho nó, nó hứa thả ra mà im luôn, làm kênh bị khóa tức ko làm gì được. VN là thế, thấp cổ bé họng đành chịu.

7. Thành viên Like bài viết này:

Like
    22
    dự định sẽ trao đổi việc này với hãng phim truyện VN, và có thể làm rõ vụ này. cần tư vấn các bước đi cho hợp lý của các bạn.
    sẽ kiện vụ này cho đến cùng.

đây là cái thông báo của Youtube:
    -----------------------
    Chủ sở hữu bản quyền sử dụng Content ID đã xác nhận quyền sở hữu tài liệu nào đó trong video của bạn.

Đây chỉ là email nhắc nhở
    Đừng lo. Bạn sẽ không gặp rắc rối và trạng thái tài khoản của bạn không bị ảnh hưởng bởi việc này.

Có quảng cáo đang chạy trên video của bạn với doanh thu chuyển đến chủ sở hữu bản quyền hoặc chủ sở hữu bản quyền đang theo dõi số liệu thống kê về lượt xem video của bạn.

Lưu ý: Video của bạn được chủ sở hữu bản quyền hoặc người nào đó đại diện cho chủ sở hữu bản quyền đánh giá thủ công.

Tiêu đề video: Mùi cỏ cháy
    Bao gồm: Nội dung nghe nhìn
    Được xác nhận quyền sở hữu bởi: BHMEDIA Corporation

Tiếp theo là gì?
    Nếu không có vấn đề gì, bạn không cần phải thực hiện hành động. Bạn không cần xóa video của mình.

Nếu xảy ra sự cố và chủ sở hữu bản quyền hoặc hệ thống của chúng tôi nhầm lẫn thì chúng tôi có quy trình kháng nghị. Chỉ sử dụng quy trình này nếu bạn tin là mình có quyền sử dụng tất cả nội dung trong video của bạn.
    ------------------

Cái đoạn này : " Lưu ý: Video của bạn được chủ sở hữu bản quyền hoặc người nào đó đại diện cho chủ sở hữu bản quyền đánh giá thủ công."

Đánh giá thủ công là như thế nào hửu các bạn? thằng BH này nó làm như thế nào để nhận bản quyền với youtube về việc này?
    Được sửa bởi smiley65 lúc 23:35 ngày 16-08-2016

Like
    99
    đánh giá thủ công là hình như tự tay nó report đó
    Say you do, say you do

10. Thành viên Like bài viết này:

Like
    88
    Mình được "chủ sở hữu" một bộ phim Điện ảnh Việt Nam - Có giấy tờ gì không bạn? Thằng BHMEDIA Corporation nó sẽ chuyển cho Youtube một số giấy tờ vớ vẩn nào đó là bạn thua. Youtube nó không hiểu vấn đề bản quyền VN như thế nào đâu.
    Nếu bạn có giấy tờ thì chủ động khẳng định với Youtube bằng việc gửi giấy tờ liên quan.

12. 2 thành viên Like bài viết này:

Like
    23
    nếu có giấy tờ ủy quyền thì cứ send cho youtube và làm tới. DÙ sao việc này cũng cho bạn kinh nghiệm để xử lý các video sau này. Bác mà kháng mà thắng chục lần là nó có thể bay cái content ID

14. 2 thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    vụ này xem ra căng, bên đó nó áp phe trước với Content ID đăng ký Youtube trước. Hóng xem kết quả của bạn như thế nào.

Like
    3
    làm đến nơi thôi bác ơi

17. Thành viên Like bài viết này:

Trang 1 / 8 12346 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết