Trang 3 / 8 FirstFirst 123456 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 78
    Like
    160
    Kháng cáo nó dis luôn kênh ngay đấy
    www.VuaTenMien.Com, Mobi & Zalo:O9121Chín1357

Like
    44
    Quote Được gửi bởi smiley65 View Post
    Tác giả, đạo diễn chưa hề bán cho một đơn vị nào. Không lẽ youtube không giải quyết được việc này. mình đã gửi thư cho youtube.
    Bản quyền thuộc về đơn vị sản xuất và phát hành bạn ah, không thuộc về tác giả, hoặc đạo diễn hoặc diễn viên đâu.

Khi đóng một bộ phim, đơn vị sản xuất sẽ trả tiền cho tác giả, đạo diễn và diễn viên tiền công. Họ nhận tiền xong là hết, không còn liên quan gì đến bộ phim đó nữa, việc tiếp theo là nhà sản xuất và phát hành sẽ công chiếu tác phẩm đó để thu lại tiền.

Like
    22
    Quote Được gửi bởi tuankhanhsaigon View Post
    Tớ đã từng làm việc với tụi BHMedia rồi
    nó có content ID, nếu bạn kháng cáo bạn thua nó 100%.

Bạn email hỏi tụi nó xem, phim đó nó có quyền gì mà chặn người ta. ( Tớ làm một lần rồi, nó gửi cái email Hợp đồng định hướng của công ty nó với hãng phim Phương Nam. Hợp đồng đúng là có chữ ký của giám đốc phương nam phim và con dấu đỏ. nhưng lại bị bôi xóa hêt phần thông tin liên lạc. )

Nó cứ tưởng người ta mù về luật kinh tế chắc, ký hợp đồng định hướng không có nghĩa là nó được phép sở hữu toàn bộ các bộ phim mà Phương Nam Phim đã phát hành. Mọi người có thể lên google search hợp đồng định hướng là gì thì biết ngay.

Bây giờ bạn cứ email hỏi tụi BHMedia xem ai cấp phép cho nó chặn bộ phim của bạn. nếu bạn ở Hà Nội thì đến trực tiếp công ty làm việc luôn
    đúng là kháng cáo 2 lần thua bọn này. bác có thể nói rõ hơn về cái "hợp đồng định hướng" này? phải chăng nó đăng ký content id trước? vì khi mình đăng tải lên đầu tiên, mình không đăng ký cái này?

Like
    0
    bàn luận về BHMedia làm j... mod cùng phe bọn nó mà. Lúc trước có topic chửi bọn khốn này nhưng bị xóa rồi

5. Thành viên Like bài viết này:

Like
    88
    Quote Được gửi bởi smiley65 View Post
    đúng là kháng cáo 2 lần thua bọn này. bác có thể nói rõ hơn về cái "hợp đồng định hướng" này? phải chăng nó đăng ký content id trước? vì khi mình đăng tải lên đầu tiên, mình không đăng ký cái này?
    Bác nói rõ xem bác thua như thế nào ? nó không trả lời hay YTB nó trả lời là bác thua.

Like
    7
    Bác vào diễn đàn Youtube Việt Nam nhờ bạn Tú hoặc Trà bên đó giải đáp xem sao.
    Link : http://youtube.com/creatorcommunity

8. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Chào bạn Trịnh Ngọc Sơn - nick ddth smiley65 - chủ Topic này,
    Mình làm ở bộ phận Pháp Chế của công ty BHMedia mà chiều qua đã gọi điện cho bạn. Sau khi tìm hiểu và trao đổi với bạn thì mình nhận thấy bạn là người thiếu hiểu biết về vấn đề bản quyền, tác giả cũng thiếu hiểu biết về pháp luật, nhưng lại bù lu bù loa như nạn nhân bị hại. Một lần nữa mình xin phép khẳng định về sự việc này của bạn giống như "vừa ăn cắp, vừa la làng", lý do mình đưa ra những khẳng định này thì mình sẽ giải thích ngay dưới đây để cộng đồng biết rõ về sự việc hiện tại, cũng như có cái nhìn đúng đắn về vấn đề bản quyền Youtube hiện nay.

Thứ nhất, mình xin phép khẳng định tác phẩm Phim "MÙI CỎ CHÁY CỦA HÃNG PHIM TRUYỆN VIỆT NAM" mà bạn đang đưa lên Youtube và khiếu nại chúng tôi với lý do bạn email cho chúng tôi rằng "NSUT Nhà Quay phim Phạm Thanh Hà, là nhà quay phim đồng thời là tác giả của bộ phim. Tôi đã ủy quyền cho anh Trịnh NGọc Sơn, chia sẻ bộ phim này lên youtube" là hoàn toàn sai, và thiếu hiểu biết về vấn đề bản quyền. Vì lý do, BHMedia đã kí hợp đồng hợp tác khai thác và quản lý bản quyền tất cả sản phẩm của Hãng Phim truyện Việt Nam sản xuất và phát hành trong đó có phim "Mùi cỏ cháy", còn "NSUT Nhà quay phim Phạm Thanh Hà" trước đây đã từng công tác trong hãng phim truyện và phụ trách quay phim cho bộ phim này, hoàn toàn không phải là chủ sở hữu bản quyền, và việc bạn nói nhà quay phim này ủy quyền cho ban chúng tôi cũng không chắc bạn có bịa ra ko? Nếu đúng NSUT Phạm Thanh Hà có ủy quyền cho bạn thật, thì cũng không đủ cơ sở pháp lý để nhà quay phim tự nhận đây là bản quyền của NSUT Phạm Thanh Hà. Chủ sở hữu bản quyền là đơn vị bỏ tiền ra làm tác phẩm đó hoặc được ủy quyền, bán, sang nhượng tác phẩm đó theo đúng quy định nhà nước (điều này có thể hiểu là chủ đầu tư tác phẩm có thể là nhà sản xuất, hãng phim, cơ quan, tổ chức, cá nhân có quyền hạn sản xuất phim và có giấy tờ đúng theo quy định nhà nước). Nếu ban không hiểu có thể tìm hiểu thêm ở website Cục Bản Quyền Tác Giả hoặc cơ quan chức năng có thẩm quyền giải đáp vấn đề bản quyền tác phẩm Phim.

Thứ hai, chúng tôi cũng đã làm việc lại với hãng phim truyện để hỏi thêm thông tin về bạn, cũng như thông tin về phim "Mùi cỏ cháy" thì Hãng khẳng định, bạn là cá nhân chẳng liên quan và chưa từng làm việc gì ở hãng cả. Còn Đạo Diễn bộ phim (Vũ Đình Thân và Hữu Mười) hay nhà quay phim (Phạm Thanh Hà) hay nhà biên kịch (Hoàng Nhuận Cầm) và một số diễn viên trong phim trước đây đều công tác của Hãng, có tham gia làm một số bộ phim khác cho Hãng nữa, tuy nhiên không có bất cứ cá nhân nào trong Hãng là chủ sở hữu bản quyền của Phim. Như vậy, việc bạn đang lu loa lên thật sự thiếu hiểu biết.

Thứ ba, là việc bạn không có liên quan gì đến phim mà dám re-up đưa phim lên đã sai rồi, còn dám báo cáo vi phạm chúng tôi với Youtube và mạo danh là "đại diện cho Hãng Phim truyện Việt Nam" thì thật sự quá lố bịch. Chúng tôi đã làm việc và báo cáo với Youtube về tài khoản của bạn, qua đó chúng tôi cũng biết, bạn tự làm một Kênh Youtube riêng tên "Chuối đỏ - Sơn Kevin" trong đó re-up rất nhiều phim của Hãng phim truyện và đã privated hết các phim đó lại rồi sau khi chúng tôi phát hiện ra. Chúng tôi cũng biết rất rõ bạn là ai:
    Facebook Trịnh Ngọc Sơn (Sơn Kevin) - số điện thoại và email, địa chỉ của bạn tôi ko tiện nêu ra và cả email mạo danh gửi cho Youtube nữa. Chiều qua, sau khi gọi điện cho bạn, tôi cũng có thẳng thắn mời bạn qua công ty tôi để làm việc nếu bạn có nghi ngờ thắc mắc về vấn đề bản quyền này nhưng bạn đã không dám qua.

Thứ tư, việc bạn bù lu bù loa trên các diễn đàn ví dụ ở đây và Facebook chúng tôi cũng đã lưu lại hết. Đây cũng sẽ là những điều bất lợi cho bạn khi bạn làm việc với pháp luật về việc "đưa tin sai lệch, xuyên tạc, bôi nhọ danh dự cá nhân, tổ chức" có thể bị truy cứu trách nhiệm trước pháp luật. Về Youtube, những trường hợp thiếu hiểu biết, vừa ăn cắp vừa la làng như bạn chúng tôi cũng đã làm việc để xử lý tài khoản của bạn.

Thứ năm, về vần đề bản quyền, tôi đại diện "Ban pháp chế của BHMedia" khẳng định, các sản phẩm chúng tôi đưa lên Youtube khai thác đều có kí hợp đồng với chủ sở hữu bản quyền thực sự. Nếu tất cả các bạn có ai thắc mắc về bất cứ sản phẩm nào, xin mời đến công ty chúng tôi hoặc liên lạc trực tiếp qua email và điện thoại để hỏi rõ ràng hơn về sản phẩm các bạn đang có liên quan đến bản quyền. Chúng tôi luôn hoan nghênh và tiếp đón các cá nhân, tổ chức đồng hành và hỗ trợ chúng tôi trong vấn đề "bảo vệ bản quyền tác phẩm". Một số trường hợp không hay xảy ra như thế này chúng tôi sẽ giải quyết theo đúng pháp luật.

Và cuối cùng, đây là lần cuối cùng chúng tôi tranh luận và giải thích cho bạn về việc này, nếu bạn cố tình không hiểu và tiếp tục, chúng tôi sẽ có hướng giải quyết triệt để.
    Trân trọng./.
    Được sửa bởi Yeu.tin.hoc lúc 16:23 ngày 25-08-2016

10. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Vãi cả "NSUT Nhà quay phim" nhận bản quyền. Hãng phim truyện Việt Nam sản xuất lù lù ra đấy ))))))) Ad cho mình xin cái Kênh Chuối đỏ mình xem chuối có đỏ thật ko cái :v

Like
    0
    Thứ hai, chúng tôi cũng đã làm việc lại với hãng phim truyện để hỏi thêm thông tin về bạn, cũng như thông tin về phim "Mùi cỏ cháy" thì Hãng khẳng định, bạn là cá nhân chẳng liên quan và chưa từng làm việc gì ở hãng cả. Còn Đạo Diễn bộ phim (Vũ Đình Thân và Đỗ Mười) hay nhà quay phim (Phạm Thanh Hà) hay nhà biên kịch (Hoàng Nhuận Cầm) và một số diễn viên trong phim trước đây đều công tác của Hãng, có tham gia làm một số bộ phim khác cho Hãng nữa, tuy nhiên không có bất cứ cá nhân nào trong Hãng là chủ sở hữu bản quyền của Phim. Như vậy, việc bạn đang lu loa lên thật sự thiếu hiểu biết.

Like
    44
    Thôi cãi nhau làm gì cho mệt, lâu nay thiên hạ đang nghi ngờ BHMedia ko có bản quyền phim truyện để phát hành online, nhân tiện dịp này bạn show bằng chứng đối với phim Mùi cỏ cháy gì đó để đập tan dư luận đi.

Trăm nghe ko bằng mắt thấy, trăm lời nói cũng ko bằng một cái chứng cứ với chữ ký và dấu mộc ướt.
    ( đừng nói là hợp đồng là bí mật, ko được tiết lộ, ko ai tin đâu)

Trang 3 / 8 FirstFirst 123456 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết