Trang 2 / 3 FirstFirst 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 24
    Like
    23
    Quote Được gửi bởi tuankhanhsaigon View Post
    Luật hình sự 2015 đã lùi ngày hiệu lực thêm 1 năm để sửa lại một số điều. 2017 mới có hiệu lực
    Lùi lại với ko lùi lại có khác gì nhau đâu bác đến lúc thi hành bác bị bắt thì nó truy thu từ bao nhiêu năm trước nó quất thôi chứ có phải là nó bắt đầu tính từ năm 2017 thì ai kinh doanh ko phép thì bị bắt à , mà ko làm thì ko có ăn thôi mà khi bị bắt còn bị nợ nữa thật haizz bán nhà luôn tận thu thì khi đấy cứ hiểu là giao nộp hết lùi 1 bước tiến 3 bước quy luật
    Em thì quảng cáo vn thì đóng thuế còn nước ngoài kiếm ko đủ để mà trả thuế muốn lắm mà ko được haha

Like
    1
    Quote Được gửi bởi thatlachan View Post
    Lùi lại với ko lùi lại có khác gì nhau đâu bác đến lúc thi hành bác bị bắt thì nó truy thu từ bao nhiêu năm trước nó quất thôi chứ có phải là nó bắt đầu tính từ năm 2017 thì ai kinh doanh ko phép thì bị bắt à , mà ko làm thì ko có ăn thôi mà khi bị bắt còn bị nợ nữa thật haizz bán nhà luôn tận thu thì khi đấy cứ hiểu là giao nộp hết lùi 1 bước tiến 3 bước quy luật
    Em thì quảng cáo vn thì đóng thuế còn nước ngoài kiếm ko đủ để mà trả thuế muốn lắm mà ko được haha
    Sắp tớ nhận tiền paypal chắc cung bị kêu đóng thuế huhu

Like
    291
    Vậy nếu bây h e mở 1 trang TMĐT chạy miễn phí và ko thu đồng cắc nào cả (kiểu làm từ thiện ấy ạ ) thì hình như cũng ko bị phạt đúng ko các bác? (giả định là e cũng ko đăng kí luôn ý)
    Cần mua website hoặc blog tiếng Anh. Bán inbox nhé

Like
    0
    thuế má lắm thế không biết, nhưng số tiền thuế có được sử dụng đúng mục đích k?

Like
    49
    nên nộp thuế vì :
    Nhà nước việt nam sẽ ngăn Google xóa videos và khóa acc GA
    Nhà nước việt nam sẽ nói với Google ưu tiên index và sẽ ko bao giờ deindex website của bạn .
    Nhà nước việt nam sẽ cấm amazon khóa acc affiliate của những người đóng thuế tại việt nam .
    ......
    với ba lý do trên và thêm vài cái nữa mình nghĩ anh em nên đóng thuế nhé =))

Like
    23
    Quote Được gửi bởi chienthanvn2001 View Post
    nên nộp thuế vì :
    Nhà nước việt nam sẽ ngăn Google xóa videos và khóa acc GA
    Nhà nước việt nam sẽ nói với Google ưu tiên index và sẽ ko bao giờ deindex website của bạn .
    Nhà nước việt nam sẽ cấm amazon khóa acc affiliate của những người đóng thuế tại việt nam .
    ......
    với ba lý do trên và thêm vài cái nữa mình nghĩ anh em nên đóng thuế nhé =))
    Em nhất trí cái nào trốn được thì trốn còn cái nào đóng thì đóng ko tới khi sờ tới thì mệt lắm @@ nó sẽ cho xuống đáy rồi nào là đủ tội đủ cái phạt cũng như không
    Quote Được gửi bởi DDOS Tech View Post
    Vậy nếu bây h e mở 1 trang TMĐT chạy miễn phí và ko thu đồng cắc nào cả (kiểu làm từ thiện ấy ạ ) thì hình như cũng ko bị phạt đúng ko các bác? (giả định là e cũng ko đăng kí luôn ý)
    ko phạt nhưng bắt đóng cửa nha =))

Like
    68
    Nói chung ở việt nam mình kinh doanh nhưng trốn thuế nhiều quá

Like
    22
    Quote Được gửi bởi daoprotm123 View Post
    Sắp tớ nhận tiền paypal chắc cung bị kêu đóng thuế huhu
    Cái chính là Paypal thì Paypal, chẳng lẽ không rút tiền về bank, mà chính quyền gõ thằng bank thì cố nội nó sống lại cũng phải khai ra.

Like
    22
    Trước đi làm cái thẻ ATM Vietcombank để nhận lương mà trong tờ khai bắt phải tick là có nhận/gửi tiền từ Hoa Kỳ hay không. Nản toàn tập. Vốn định làm cái thẻ Visa Vietcombank nữa để làm ăn nhưng thôi cứ né nó ra cho lành.

Like
    2
    không biết bao giờ thì luật được áp dụng nhỉ? thế này thì căng quá, thu nhập MMO chẳng được bao nhiêu giờ lại bị đóng thuế, thế này thì bao giờ mới giàu được

Trang 2 / 3 FirstFirst 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết