Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 13
    Like
    0

Thông tin Làm cách nào để biết tên các thiết bị phần cứng

Có cách nào nhận biết tên của các thiết bị phần cứng để cài driver như Sound, Vga...mà không phải mở vỏ máy ra không( chẳng hạng như dùng phần mềm để test)
    Em có có cái main hiệu ECS ELITTEGROUP , moden: P6S5AT, (sài chip SIS),sound on board. nhưng bây giờ em không thể nào đọc được cái tên của thằng sound này vì trên board chíng không có con chíp nào của sound. chỉ có con chíp tên : ICF UM140 nhưng ko có driver cho cong chíp này. Xin qúi sư huynh chỉ giúp em.
    Quote Quote

Like
    0
    Sao bạn không mở quyển sách kèm theo may ra mà đọc coi. Tui nghĩ chắc rằng nó có nói về chip sound của bạn là dòng gì. Và lại nều bạn ngại tìm thì bạn tìm trên main của bạn coi gàn chỗ cắm dây từ ổ cd xuống main coi chú ý là không phải đường dữ liệu đâu.Hiện chưa có phần mềm nào cho phép hiện được những thông số về phần cứng đâu trừ khi bạn dùng xinxp thui. Chúc bạn thành công

Like
    0
    Dùng phần mềm Sisoft Sandra đi, nó test phần cứng và đọc tên khá chính xác.

Like
    0
    Cũng có thể vào Wesite của ECS tìm sẽ có thôi.

Like
    0
    Này nhé! Xài system information có sẵn cua window cũng cho biết rất chi tiết về các thiết bị. Trong trường hợp của bạn muốn biết về thông tin sound device thì vào Acessories-->system tool-->system information-->components-->multimedia-->sound device .

Like
    0
    To cucu & hiepduong: Cách này chỉ đúng khi bạn đã cài đúng driver rồi.

Muốn xem chi tiết main ECS P6S5AT thì nhấn vào đây

Like
    9
    ....Dùng phần mềm Sisoft Sandra đi, nó test phần cứng và đọc tên khá chính xác....
    ...Này nhé! Xài system information có sẵn cua window cũng cho biết rất chi tiết về các thiết bị. Trong trường hợp của bạn muốn biết về thông tin sound device thì vào Acessories-->system tool-->system information-->components-->multimedia-->sound device .....
    Cái này chỉ đúng khi đã cài Drive rồi. Vì khi đó nó đọc trong các file chứa Driver của hệ thống.

Like
    0

các đại ca ơi cứu em với

cac dai ca oi giup em voi. em an nut power mai no moi len .phai mat tam nua tieng no moi tu nhien khoi dong. dang chay dc vai phut thi cung tu nhien tat luon . em khong biet hong j. co phai la do cpu nong qua ko ?cac anh giup em mau voi nhe. em la sv ko co tien mang ra cua hang sua. ma dao nay dang can may tinh de lam bt

Like
    31
    cách đơn giản nhất là bạn thử cài lại win xem sao đã .
    nếu vẫn bị thì kiểm tra nguồn.

Like
    0
    Đó có thể do kẹt phím khởi động, hoặc do nguồn của bạn bị lỗi, còn nếu CPU nóng thì phải sau một vài phút nó mới tắt( vì bây h là mùa đông). trường hợp của bạn có thể do kẹt nút khởi động. bạn tra dầu vào nút đó ( dầu máy í) rồi ấn đi ấn lại cho nó trơn. Sau đó cắm nguồn và bật thử. nếu máy chạy dc thì thử reset vài lần xem thế nào. Nếu ngon thì tốt.

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết