Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4
    Like
    91

Phải chăng GÀ cúm trắng là do Việt Nam cheat quá nhiều?

Chắc hẳn đa số anh em publisher đều biết tới cái dịch cúm trắng GÀ này rồi. Cũng không phải quá bất ngờ khi việc không hiển thị hoặc hiển thị ít quảng cáo GA đã bị trên mobile cách đây khoảng 2 tháng rồi, và cách đây nửa tháng lỗi này xuất hiện trên cả PC làm không ít anh em lao đao vì doanh thu sụt giảm hơn 50% kể cả những site lớn.

Có rất nhiều nguyên nhân được đặt ra: Nhà mạng chặn, Cáp quang bị đứt, Google bị lỗi, Google đang bị làm khó dọn đường mạng QC khác... Support google khi được hỏi thì nói là do lỗi phân phối quảng cáo, nhưng google là 1 trang lớn và hệ thống hoạt động ổn định trơn tru bao nhiêu năm rồi chắc chắn khó có khả năng này xảy ra.

Phải chăng do Việt Nam cheat quá nhiều kể cả adsense và bùng adword nên ảnh hưởng tới doanh thu google(chưa kết những chi phí abcxyz chắc anh em hiểu) và google không còn mặn mà thị trường Việt Nam nữa?

Tiện thể mình trích bài thơ rất hay của bạn lamvukha để anh em hiểu rõ hơn đặc biệt là phần in đậm nhé.

Sáng hôm nay trời trong xanh gió mát
    Ếch ta ngồi đầy đủ ở khắp nơi
    Không biết là có đủ cháo để xơi
    Hay lại phải cầm hơi mì tôm gói

Nếu vậy thì dân tình sẽ chết đói
    Lúa không về hỏi biết sống làm sao
    Tháng vừa rồi vất vả và lao đao
    Thêm tháng nữa chắc xanh xao thân xác

Ai đó ơi xin đừng làm điều ác
    Để nhân - quả phải trừng phạt nhẫn tâm
    Sống ở đời đừng ích kỉ gian tham
    Để nhận lấy những việc làm đau đớn

Anh em cùng thảo luận nhé
    --- MUA WEBSITE CÓ TRAFFIC TỐT
    Quote Quote

2. Thành viên Like bài viết này:

Like
    55
    Bài thơ hay nhưng ở đây chắc không ai vậy đâu bác, ở đây toàn làm ăn lương thiện, nếu ko thì đâu có đau xót lo lắng khi đám GA do mình nuôi bay lâu bị ngủm chứ...
    Mong cho mội thứ bình yên, ko thì phải về mà đập bỏ hết web thôi, vì để mà làm gì chứ.....chủ yêu làm web để nuôi GA mà, ba cai 1mạng Ad VN toàn bip bôm, Ad nươc ngoài khác thì lại quảng cáo tào lao, có vài ba cái quảng cáo hiện tới hiện lui,
    Cam kết nếu GA mà ngủm luôn thì xin bỏ hết web, về quê làm rẫy hoạc mổ tiệm bán tạp hóa
    Lập trình cấp cao tại TheGioiDiDong

Like
    27
    Mình nghĩ là chặn google dọn đường bạn nhé. google ko có chuyện lỗi phân phối gì cả, có thì cũng nhanh chóng sửa chứ ko kéo dài. Đặc biệt lúc hiện lúc ko thì chắc chắn có sự nhúng tay rùi.
    Thấp cổ bé họng chấp nhận thui !

5. Thành viên Like bài viết này:

Like
    20
    tất cả vẫn chỉ là phỏng đoán thôi mà chờ đợi tin chính thức từ google thôi

7. Thành viên Like bài viết này:

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết