Trang 2 / 2 FirstFirst 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 18 / 18
    Like
    0
    hì hì simplicity@ có vẻ cuồng tín M$ quá, VB.NET (không thèm nói đến con vịt VB) bây giờ làm gì có tính platform-independent như Java mà bảo là "vượt trội" và "những gì Java làm được VB đều làm được hết" ? Cú pháp VB.NET còn rườm rà, lại còn mấy cái thứ legacy từ VB6 là module gì đó đúng là phi OOP.

còn yuna@ ơi là yuna, biên soạn để chạy Multi-OS là gì ? bản chất của .NET Framework, theo như CLS, đã định trước các tiêu chuẩn platform-independent rồi. Trên họ Windows, các .NET apps chạy chắc chắn nhanh hơn Java. Còn trên các hệ nền khác thì phải chờ các 3rd-parties/open source community cho xuất xưởng CLR đã. Java is the best ? Mô phật, ước mơ vươn tới một ngôi sao... chổi.

Like
    0
    Bài viết được gửi bởi consoilangthang
    hì hì simplicity@ có vẻ cuồng tín M$ quá, VB.NET (không thèm nói đến con vịt VB) bây giờ làm gì có tính platform-independent như Java mà bảo là "vượt trội" và "những gì Java làm được VB đều làm được hết" ? Cú pháp VB.NET còn rườm rà, lại còn mấy cái thứ legacy từ VB6 là module gì đó đúng là phi OOP.
    Consoilangthang à, mình không phải là fan của thang Microsoft đâu, nhưng mà mình phải công nhận là ngoài những chức năng của những sản phẩm của Microsoft, họ còn biết marketing rất mạnh về những sản phẩm đó. Bạn cứ nhìn cái IE đi, hồi trước mình ghét nó lắm mà bây giờ ngày nào cũng phải xài no' hết mặc dầu bây giờ IE vẫn chưa phải là cái browser ngon nhất, đâu đã xài được trên Linux hay Sun X-window như thằng NetScape? Mình định nghĩa "vượt trội" đây là số lượng người sử dụng nó, đâu phải là tính năng hay nhất đâu? Windows nói về Security đâu đã mạnh bằng Unix-like như Sun, Linux, FreeBSD nhưng mà mình vẫn nói là bây giờ Windows vượt trội hơn cả, khoảng 70% số lượng người sử dụng nó là có thể nói no' vượt trội hơn những cái khác rồi\.

Like
    0
    số người program VB nhiều thiệt đó, chính vì "technically speaking, many VB so-called programmers are true amateurs" (copy & paste của người ta thôi nha, câu này không phải của mình). Lương của Java programmers cao hơn nhiều so với VB programers, điều đó đáng để tâm chứ, phải không simplicity@ ?

nhân nói về Windows, M$ chỉ thắng trên mặt trận client thôi, chứ ở server battlefield thì *nix mới là kẻ thống trị đó. .

happy coding, happy debugging.

Like
    0
    [nhân nói về Windows, M$ chỉ thắng trên mặt trận client thôi, chứ ở server battlefield thì *nix mới là kẻ thống trị đó. .

happy coding, happy debugging. [/B]
    DDúng rồi, mình chưa bao giờ xài cái server IIS cho một cái "production" web site nào hết

Like
    583
    Tóm lại, "nhất nghệ tinh, nhất thân vinh". Bạn cứ theo một ngôn ngữ cho tốt rồi tranh thủ nghiên kíu các ngôn ngữ khác.
    Nói thì như vậy, nhưng thật sự bạn cũng phải học tùm lum tùm la các ngôn ngữ để hỗ trợ cho nhau thì mới có hy vọng và không bị ...lạc hậu.
    Thân chào.
    ___ W ___

Like
    2
    thế theo các bạn ngôn ngữ C,C++ thì thế nào?

Like
    0
    Hay lắm đấy!

Like
    0

Mình đồng ý với bạn tongnghien đấy, nhưng trước tiên bạn nên rành một ngôn ngữ trước cái đã , và nếu bạn đã có căn bản về lập trình cộng với thành thạo một ngôn ngữ nữa thì bạn sẽ dễ dàng học một ngôn ngữ khác .Còn chuyện java hay vb không quan trọng , vì mỗi cái đều có ưu khuyết điểm của mình , còn sử dụng cái nào còn tùy thuộc vào sở thích và sở trường của bạn.Vb thì đơn giản hơn , dễ học hơn ,tốc độ có lẽ khá hơn java. Nhưng java thì lập trình mạng mạnh hơn nhiều,bạn muốn học nó thì nên có một chút khái niệm về hướng đối tượng thì sẽ dễ học hơn.Đừng nghe mọi người mà "đẽo cày giữa đường" ,bạn cứ nên học vb trước đi.
    Nói "túm lại" là ngôn ngữ lập trình chỉ là một thứ công cụ còn khả năng lập trình và tư duy của bạn mới là quan trọng , nếu bạn có hai thứ đó thì bạn không phải lo ngại là mình phải sử dụng ngôn ngữ nào cả . Good luck.

Tại hạ nội công còn kém chỉ xin có ngu ý như thế thôi , có gì xin các đại ca chỉ giáo thêm , đa tạ đa tạ.

Trang 2 / 2 FirstFirst 12

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết