Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 13
    Like
    5

Doanh thu của các site tin game, cổng game??

Các bác biết nhiều thông tin, cho em hỏi là doanh thu của các site tin game, cổng game có lớn ko nhỉ? Em thấy chủ yếu chỉ là đặt adsense với banner game. Ví dụ nhu: game4v.com, game8.vn, gamek.vn
    Quote Quote

Like
    68
    Quote Được gửi bởi hoanganhtuan_123 View Post
    Các bác biết nhiều thông tin, cho em hỏi là doanh thu của các site tin game, cổng game có lớn ko nhỉ? Em thấy chủ yếu chỉ là đặt adsense với banner game. Ví dụ nhu: game4v.com, game8.vn, gamek.vn
    Khá nhiều đó bác ngoài quảng cáo adsense, banner ra còn thêm nhiều khoản PR game nữa ko ít đâu

Like
    187
    Mấy site đó đều là của những công ty lớn cả, họ có một đội ngũ viết bài, một đội ngũ SEO, đội nhận PR Game, đội dịch bài nước ngoài,.... Mình có đứa bạn làm ở VCCorp nhưng là trang afamily, cũng có một đội tương tự như gamek. Doanh thu dĩ nhiên đủ lớn để trả lương và phát triển rồi.

Like
    66
    Doanh thu của họ lớn chứ bạn, bạn hỏi muốn làm theo hả? Triển chiêu thôi, web có nhiều người đọc bạn sẽ không phải nghĩ
    Cho đôi ta về nguyên thủy loài người :P

Like
    3
    Cái này nếu muốn làm bác phải có 1 đội và hoặc là làm nội dung dàn trải NHƯNG PHẢI THẬT NHIỀU NỘI DUNG, TÀO LAO CŨNG ĐƯỢC NHƯNG PHẢI NHIỀU, hoặc là chọn nội dung ngách và chăm chút cho nó. Trước mình làm video game nhưng có 1 mình nên không ăn thua.

Like
    54
    Không biết doanh thu của nó nhiêu , chứ em cũng có 1 site tin game 60k traffic tháng kiếm hơn 2k $ đấy bác
    P/s : không phải chơi Adsense nhé chỉ là network của GA thôi bị ăn chia % ròi đó chứ không cũng nhiều hơn ròi
    tải mini world VN

Like
    18
    Quote Được gửi bởi popup View Post
    Không biết doanh thu của nó nhiêu , chứ em cũng có 1 site tin game 60k traffic tháng kiếm hơn 2k $ đấy bác
    P/s : không phải chơi Adsense nhé chỉ là network của GA thôi bị ăn chia % ròi đó chứ không cũng nhiều hơn ròi
    60k traffic 1 ngày hay 1 tháng vậy bác. Site việt hay mỹ vậy ạ

Like
    81
    Quote Được gửi bởi CSCD View Post
    60k traffic 1 ngày hay 1 tháng vậy bác. Site việt hay mỹ vậy ạ
    Đã nhắc đến bao nhiêu k visit thì là theo ngày chứ ai lại tính theo tháng. Thứ 2 là nếu 60k visit/ ngày mà site eng thì thu nhập hàng chục k $. Tư duy lên tí đi bác. . Em site việt 30k visit thu nhập 1k5 đây ^^

Like
    0
    toàn cao thủ cả nhỉ

Like
    17
    Doanh thu là có, nhưng chưa chắc đã đủ nuôi bộ máy đâu nhé, những trang tin này đặt ads chỉ là để tận dụng tối đa nguồn doanh thu thôi, nó còn phục vụ nhiều mục đích khác nữa, tiền kiếm ở việc phát hành game dư sức nuôi cả chục trang như thế. Còn nếu nói chỉ đặt ads, nhận PR game mà đủ để chi trả mọi chi phí thì mình không tin

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết