Trang 4 / 5 FirstFirst 12345 LastLast
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 41
    Like
    33
    Trước mình cũng đi từ newbie, nhưng thật sự còn nb nếu cần cài thì nên dùng mấy cái script auto như vpssim, chứ thật ra tìm hiểu lâu thì manual config sẽ tốt hơn (ý của mình). Sau này có lỗi gì cũng dễ xử lý, auto quá không tốt.

Like
    2
    Hello theson, lâu rồi ko gặp, ko ngờ trình WP của em lên nhỉ
    Thu mua WMZ SLL rate tốt, lh skype: linhtrung86

Like
    378
    Quote Được gửi bởi duongnhan01 View Post
    Hello theson, lâu rồi ko gặp, ko ngờ trình WP của em lên nhỉ
    Dạ anh!
    Thời gian đầu, rất cám ơn anh đã giúp đỡ em ạ.
    Em cũng không có kỹ thuật gì cao siêu đâu anh, mọi thứ chia sẻ ở bài đăng rồi.
    Còn đâu ai thấy khó khăn setup thì mua hướng dẫn anh ạ.

Like
    378
    Quote Được gửi bởi funvn View Post
    hóng ...

update: (tiện quảng cáo )
    thanks thớt. thời gian trước mình cũng thử qua thằng fast-cgi cache nhưng không thấy hiệu quả (có lẽ do site test visit thấp quá nên mình không cảm nhận được.)
    đọc link trong bài viết của bạn thấy rất hay.
    hiện tại VPSSIM hỗ trợ auto config cho WP dùng Redis Cache rồi, mấy hôm nữa sẽ có thêm chức năng auto config dùng fastcgi cache cho wordpress luôn
    về redis cache: mình chưa hiểu số liệu bạn so sánh tốc độ giữa các plugin cache lấy ở đâu ra ? sao redis cache lại nhanh hơn wp super cache nhiều lần thế được ?
    link :
    http://reviewsignal.com/blog/2014/06...sing-a-10-vps/
    Chào bạn!

fast-cgi cache không chỉ cài lên và nó chạy, mà cấu hình linh tinh 1 lúc xong mới thấy nó mượt mượt hơn. Tốc độ load trang lần thứu 2 đảm bảo sẽ thấy rất nhanh đó ạ.

Bên VPSSIM hôm bạn bè mình cũng có hỏi về vấn đề tại sao.
    Ở Redis như mình biết nó có 2 cách kết nối để tạo cache. Hình như của VPSSIM sẽ tạo cache giống như fastcgi_cache ở nginx vậy. Và dùng plugin trong thư viện của Wordpress.org. Điều này chỉ tăng tốc đăng nhập, và tạo cache gì đó, mà mình cũng không rõ. (thành thật)

Ở plugin mình cung cấp với Redis đó, thì nó kết nối theo cách khác, tức là người dùng tải thẳng redis khi truy cập vào Wordpress. Không cần phải qua cả tệp index.php của Wordpress nữa. Bạn cứ cài thử plugin đó và test thì sẽ so sánh được ngay ạ. Mình không rành về kỹ thuật, chỉ là đi tìm nhiều, rồi so sánh, thấy cái nào tốt nhất thì dùng.

Redis cache tốc độ tải trang đó (theo mình nghĩ thực tế là tốc độ tải code, vì tải trang còn hình ảnh java...) vì được lưu trên Ram nên phân luồng tốt (có nhiều ngôn từ mình không hiểu) hơn.

Cái này nói 1 cách dễ hiểu nó giống như việc bạn dùng super cache chúng ta nghĩ là sẽ cache được các thành phần và không cần tối ưu.
    Nhưng nếu chúng ta cache WP_Query theo hàm transient thì tốc độ truy cập sẽ nhanh hơn. Cái đó bạn tham khảo bài viết này mình viết https://trogiup.net/hosting-qua-tai-wordpress-tang-toc/

VPSSIM rất tốt, và tiện sử dụng. Nhưng cá nhân mình thích việc ngồi và cài sạch sẽ từ đầu. Nên mình hướng dẫn ngồi cài từ đầu. Và tối ưu từ đầu ạ.

5. Thành viên Like bài viết này:

Like
    19
    Có ai thấy ông thớt này rất mồm miệng không? )

Like
    0

Giận dữ !

thằng mặt nồi trần thế đi lừa gà tiếp đi, đi đâu cũng gặp mầy nhây nhây bực cả mình

Like
    279
    thôi dĩ hòa di quý đi mấy ông
    Cho vay tiền online chỉ cần CMND.

Like
    2
    Ở một số bộ phận loại người nói riêng: Chia sẻ cũng không, làm cũng không, mang lại lợi ích cũng không. Nhưng nếu ai muốn làm gì đó hoặc đã làm thì bằng mọi giá phải tìm cách hạ bệ mới hả hê, mặc dù không mang lại gì cho bản thân!

Like
    19
    W3 total cache với Super cache nên dùng cái nào thế các bác,đang chạy Incapsula,có nhất thiết cài thêm cái cache ko,mà chả hiểu sao cài w3 rồi,đã bỏ chức năng cache front page rồi,mà vẫn bị cache,ko hiện bài viết mới..ảo lòi./

Like
    415
    Quote Được gửi bởi smalltnv View Post
    Ở một số bộ phận loại người nói riêng: Chia sẻ cũng không, làm cũng không, mang lại lợi ích cũng không. Nhưng nếu ai muốn làm gì đó hoặc đã làm thì bằng mọi giá phải tìm cách hạ bệ mới hả hê, mặc dù không mang lại gì cho bản thân!
    Đôi khi được chê là hành phúc lắm đó bạn ạ.
    Lúc nào cũng muốn người khác khen thì khó tiến lên lắm

Trang 4 / 5 FirstFirst 12345 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết