Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4
    Like
    5

Xin giúp đỡ về việc web dính mã độc

Xin chào các bác!
    Mình có 1 website wordpress, dùng theme free. Không hiểu sao, hôm qua nhận đc mail của Google nói "Phát hiện thấy nội dung kỹ thuật xã hội trên http://domaincuaminh.com", Nội dung:
    Hệ thống duyệt an toàn của Google đã phát hiện ra rằng một số trang trên trang web của bạn có thể bị tấn công hoặc chứa tài nguyên bên thứ ba chẳng hạn như quảng cáo được thiết kế để lừa người dùng cài đặt phần mềm độc hại hoặc cung cấp thông tin nhạy cảm. Để bảo vệ khách truy cập trang, trang web của bạn đã bị giảm hạng trong kết quả tìm kiếm của Google và các trình duyệt như Google Chrome giờ sẽ hiển thị cảnh báo khi người dùng truy cập trang web của bạn.
    Kèm theo đó là 1 đường link dính mã độc có dạng: http://domaincuaminh.com/~bkmexpress...ura-Odemeleri/
    Mình có vào thử thì đó là 1 site kiểu như lừa đảo để lấy thẻ credit của người dùng. Mà rõ ràng, site mình là site tiếng Việt nghiêm chỉnh.

Vậy giờ mình check cái mã độc này như thế nào và xóa nó đi làm sao? Rất mong đc sự giúp đỡ của các bác cao thủ
    Quote Quote

Like
    4
    tạm thời xóa link đấy đi, rồi yêu cầu nó xem xét lại, sau đó mới tìm hiểu bị dính mã độc ở chỗ nào, xem có link nào lạ k, vào check từng link là ra ngay ấy mà

Like
    34
    1. Có thể dính Mã đọc trong code...
    2. Dùng FTP vào host xem có file lạ nào được tạo ko? (nhớ để ý ngày tháng của file lạ)

Mình bị 1 lần như thế rồi ... Bác có xóa thì nó cũng tự tạo ra link khác
    Được sửa bởi TieuThapNhatLang lúc 15:23 ngày 16-06-2016
    chatchongchay .com

Like
    2
    - xóa mã độc
    - đổi tài khoản hosting , đổi pass admin panel
    -chmod lại file

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết