Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4
    Like
    0

Ai đặt server ở DC của CMC chưa vào mình nhờ chút ạ.

Có bác nào ở đây đặt server ở CMC HN bị reboot không ạ.
    Từ chiều 9/6 bên em bị reboot 4 server + 1 switch mà không thông báo gì khiến hệ thống bên em bị sụp. Rất ảnh hưởng đến dịch vụ bên em.
    Em email cũng không thấy giải trình lại.
    Em chưa kịp gọi thì sáng nay, 10/6, lại tiếp tục reboot 2 server của bên em và cũng không 1 lời thông báo.
    Không biết bác nào ở đây bị dính như em không.
    Server không báo log gì cả, chỉ có reboot bắt đầu ghi log. Lỗi không thể ở tất cả cùng 1 lúc cả mà có thể do nguồn điện hoặc nhiệt độ bên đấy.
    Bác nào có kinh nghiệm chỉ bảo em với.
    Quote Quote

Like
    5
    có thể do CMC cập nhập hệ thống - chuyển đổi vị trí - hoặc do hệ thống điện, hoặc do server overload tự động reboot - bạn gọi trực tiếp lên biets ngay
    Tìm được giá rẻ nhất: SoRẻ.vn

Like
    54
    Em không rành lắm nhưng trong tay em cũng có 5 server từng đặt nhiều DC , nguyên nhân bác nói thường do nguồn công xuất điện đó bác.
    Trường hợp còn lại là do nguồn chuẩn bị tạch , nhưng khả năng là nguồn điện của DC có vấn đề nhiều hơn
    Nếu tình trạng này cứ tiếp tục diễn ra thì cục nguồn các server thế nào cũng hư .
    Bác nên chuyển sang Viettel hoặc VDC đặt cho ổn định nhá
    tải mini world VN

Like
    16
    Quote Được gửi bởi love719 View Post
    Có bác nào ở đây đặt server ở CMC HN bị reboot không ạ.
    Từ chiều 9/6 bên em bị reboot 4 server + 1 switch mà không thông báo gì khiến hệ thống bên em bị sụp. Rất ảnh hưởng đến dịch vụ bên em.
    Em email cũng không thấy giải trình lại.
    Em chưa kịp gọi thì sáng nay, 10/6, lại tiếp tục reboot 2 server của bên em và cũng không 1 lời thông báo.
    Không biết bác nào ở đây bị dính như em không.
    Server không báo log gì cả, chỉ có reboot bắt đầu ghi log. Lỗi không thể ở tất cả cùng 1 lúc cả mà có thể do nguồn điện hoặc nhiệt độ bên đấy.
    Bác nào có kinh nghiệm chỉ bảo em với.
    bác xem lại xem là reboot hay bị shutdown đột ngột ạ, nếu cùng lúc mà bị như thế nhiều khả năng là do nguồn điện của DC có vấn đề hoặc UPS hoạt động không ổn định bác ạ. Để biết chính xác lý do chỉ có cách yêu cầu CMC làm rõ thôi.
    www.tnd.vn, Host Việt Nam tốc độ cao.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết