Trang 1 / 5 1234 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 41
    Like
    54

Buồn quá đi ! Mất gần 30tr như vậy có đòi lại được không ạ

Tình hình của em thế này em có thuê colo chỗ đặt ở công ty Netnam và xài hơn 1 năm ròi .
    1 Colo : 2tr2 ( băng thông 200Mbs ) em thuê 2 colo là 4tr4 + VAT ( thanh toán 3 tháng )
    Em thuê thêm 1 server X3430 Họ bắt em thanh toán 12 tháng mới cho thuê giá 1tr2 tháng , thanh toán 12 tháng + VAT
    Em thuê thêm 1 server X2 E5 2670 Ram 8gb , Giá 4tr tháng + VAT ( thanh toán 6 tháng )
    Hiện tại 1 colo hết hạn còn 1 colo thì mới gia hạn trong tháng 5
    Server Thuê X3430 còn 9 tháng thời hạn
    Server Thuê E5 2670 còn khoản gần 4 tháng thời hạn .

Do tình hình bị ddos liên tục nữa tháng mà bên kỹ thuật họ không có phương án chống đỡ dịch vụ của em không hoạt động trong nữa tháng thiệt hại rất nhiều , Nên em nghe kinh doanh nói có dịch vụ proxy vật lý em mới kêu họ cài đặt server proxy vật lý cho em
    Giá là 5tr tháng em đồng ý ròi , nhưng họ cài đặt không được bị lỗi em chờ cả tuần mà vẫn không làm được , Nên họ kêu em chuyển đi chỗ khác xài tạm đi .
    Chỗ khác dịch vụ proxy có 3tr tháng thôi em mới chuyển qua thì xài cũng khá ổn định , Vấn đề là chuyển qua chỗ khác thì em chỉ còn có 2 server là của em , em phải bỏ tiền mua thêm 2 server nữa . Do 2 con server kia em thuê
    Giờ + hết lại cũng gần 30tr đó mà họ không có hoàn lại tiền mặt dù dịch vụ rất kém .
    Lúc em chuyển đi họ đã tắt hết server em ròi , giờ em nói muốn lấy tiền lại thì họ bảo sẽ bật server lại cho em chạy đến hết hạn thì thôi . mà giờ bật lại cũng không xài được do bị ddos quá sao giám xài .
    Bay giờ tiền thì không lấy được mà tức ở chỗ họ bắt thanh toán cho nhiều tháng vào ròi chẳng làm ăn ra gì .
    Thanh toán thì em thanh toán đầy đủ + VAT những công ty cũng chẳng xuất hóa đơn đỏ gì cho em cả hợp đồng cũng có .

Giờ em phải làm sao để lấy lại tiền được mong mấy anh giúp đỡ em để em cố thương lượng với họ , do số tiền quá lớn mà em cần kinh phí đó để bù lỗ vào tiền em phải mua 2 server mới với chỗ đặt mới .
    Rất mong anh em giúp đỡ huhu
    tải mini world VN
    Quote Quote

2. Thành viên Like bài viết này:

Like
    18
    cũng khó bắt đền họ vì họ có vi phạm hợp đồng đâu, lỗi là web pác quá lớn quá nên bị chơi xấu, bị ddos thì chịu rùi

Like
    54
    Quote Được gửi bởi Đồi Gió Hú View Post
    cũng khó bắt đền họ vì họ có vi phạm hợp đồng đâu, lỗi là web pác quá lớn quá nên bị chơi xấu, bị ddos thì chịu rùi
    Số em nhọ quá mất trắng mãi cuộc đời làm ăn online bao năm năm nào cũng dính vài phát
    tải mini world VN

Like
    1
    Không được đâu bạn, trừ khi họ nói rõ trong hợp đồng là họ sẽ đảm bảo chặn ddos 100% cho bạn, nếu họ chặn không được sẽ cho bạn đơn phương chấm dứt hợp đồng thì may ra, còn thuê bt bên họ không đảm bảo vụ ddos đâu, bạn không tự chống được thì không thể trách họ rồi trả server bắt họ trả tiền lại.
    Nói chung mấy cái mua bán thuê này hợp đồng ghi rõ hết, chịu khó đọc.

Like
    47
    Bới thế kinh nghiệm là mua từng tháng 1, chấp nhận giá cao, còn chỗ nào ko cho thánh toán theo tháng thì nghỉ chơi, tìm chỗ khác. Trường hợp của thớt chắc khó rồi.

Like
    17
    Sao k bỏ tiền mua server mới ra thuê công ty hay đại ca nào đó chống ddos cho?
    muvuongquyen. com cuộc đua vẫn đang bắt đầu

Like
    6
    Tiền bác này trước thấy kiếm kinh khủng lắm mà lại đi ham thuê sever mấy bên rẻ thế thì khó sống lắm nhất là với game. Chấp nhận bỏ thêm chi phí thuê mấy bên có thể chống ddos được ấy mặc dù giá chát hơn nhưng an tâm ăn ngon ngủ kĩ

Like
    2
    Ddos nó theo domain chứ nhỉ, chuyển sever thì có tác dụng gì nếu vẫn dùng domain đó hả bác thớt ? E không hiểu vấn đề ở đây lắm

Like
    4
    với 4 triệu mà server việt nam thì bằng 20$ của tụi nước ngoài thôi .

Với 100$/ tháng bạn dư sức thuê delicate cấu hình khủng + chống ddos của vultr mà xài . việt gì lao đầu vào họ rồi tham trách chứ .
    Còn bạn thanh toán theo năm mà chuyển đi thì chịu thôi không đòi lại được đâu . bạn đã mua dùng hay không là việt của bạn thôi chứ họ là kg bồi thường theo mình là đúng đó .

Like
    23
    Bị DDos là Do bác mà ko trách Được trừ khi bác thuê họ cả Chống DDos luôn nói chung bác nên thuê nơi nào có Dịch vụ Đó luôn thì mới khỏe, chứ giờ mà site Bị thế thì khổ lắm @@

Trang 1 / 5 1234 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết