Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 20
    Like
    7

Du học Việt Nam hay nước ngoài?

Cả nhà ơi, có ai đi du học rồi giúp tớ với, tới nên đi du học hay học ở Việt Nam????
    Quote Quote

2. Thành viên Like bài viết này:

Like
    1
    cơ hội và chi phí vào thời điểm này là ngang nhau nhé bạn. người ta nói học ở đâu cũng được là đúng, nhưng có người nó đi ra nước ngoài để phát triển hơn, nhưng có khá nhiều người đi du học rồi lại trở về Việt Nam làm việc, rất ít người giỏi ở lại được bên đó.

4. 2 thành viên Like bài viết này:

Like
    82
    Quote Được gửi bởi thichngammua1989 View Post
    Cả nhà ơi, có ai đi du học rồi giúp tớ với, tới nên đi du học hay học ở Việt Nam????
    Có đk nên đi du học bạn nha

6. 2 thành viên Like bài viết này:

Like
    1
    Mình thấy hơi mắc cười Tương lai là của bạn mà, muốn du học hay ở lại nếu nhà có điều kiện thì cứ xem ở thích, thích ở đâu hơn. Không biết thì ra nước ngoài thử, không thích thì quay về ). Còn nếu nhà có hoàn cảnh thì đi nước ngoài sẽ nhanh kiếm nhiều tiền nhất.

8. 3 thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    <blockquote><p>Tuỳ bạn thôi. Nước ngoài thì sẽ cải thiện được Tiếng Anh hay các tiếng nước ngoài khác. Cũng để bươn chải kiếm thêm kinh nghiệm cho bạn. </p></blockquote>

10. 2 thành viên Like bài viết này:

Like
    7
    Mình nghĩ, học đâu cũng ok cả, quan trọng tài chính của bạn như thế nào, mình thấy hầu hết ngày nay trường quốc tế đào tạo chương trình Đại học Cao đẳng khá nhiều tại Việt Nam, nên việc lựa chọn học ở Việt Nam hay nước ngoài không còn là thắc mắc dữ dội gì nữa cả. Bạn tham khảo Google xem sao....

12. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Mình thấy du học ở Việt Nam cũng được lắm đó. Đỡ tốn nhiều chi phí mà vẫn được học theo môi trường Quốc tế. Mình đang tìm hiểu vài trường Quốc tế ở SG mà chưa biết chọn trường nào. Chương trình học Úc, Mỹ, Anh, Singapore quá trời phân vân

14. 2 thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    mình thấy học trường quốc tế ở việt nam cũng được mà, chất lượng đào tạo cũng ok, mỗi trường học thì phải nói là tuyệt rồi. Học xong nếu có điều kiện thì du học tiếp. Vậy vừa luyện được T.A cho vững mà tiết kiệm chi phí cho ba mẹ nữa.

16. 2 thành viên Like bài viết này:

Like
    7
    bạn #lenana ơi, cho mình xin cụ thể trường nào đào tạo như vậy được không? học phí ra sao chương trình như thế nào vậy bạn uiiiii? thanks bạn nhiều nè!

Like
    16
    Bản thân mình nghĩ có điều kiện du học lúc nào cũng tốt hơn nhiều ở VN. Ra đó chủ yếu bạn chịu khó rèn luyện hay không thôi, sau nếu có trình độ rồi mà mong muốn quay về VN xây dựng quê hương thì về. Nhưng mình thấy 60% là ở nước ngoài lập nghiệp luôn.

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết