Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6
    Like
    19

VPS CPU overload 300%, bác nào giúp em với

Mình không rành VPS lắm, chỉ biết cài đặt và tối ưu một số thứ chứ không biết sửa lỗi thế nào. VPS mình đang dùng là VULTR, gói 2GB, user chỉ khoảng 12k - 13k/ngày nên không thể full CPU thế được. Đã khuôn thử VPS từ chỗ này qua chỗ khác mà tình trạng cũng không khả quan hơn.

Bác nào hướng dẫn mình cách với, hoặc fix giúp mình mình sẽ có chút phí bồi dưỡng ợ.

Thanks! Có gì pm skype: laigdotcom nhé.
    Quote Quote

Like
    11
    Mình không biết bạn đang chạy dịch vụ gì hay source code nào, nhưng ~13k user/ngày là hơi cao so với VPS 2GB RAM. Đừng tin các bài viết tối ưu hóa này nọ, tối ưu chỉ là trong trường hợp chống lãng phí tài nguyên thôi chứ đừng hiểu tối ưu là ép được con VPS xử lý nhiều hơn, bạn tưởng tượng một con PC bình thường mà ép nó chơi games nặng thì dù tối ưu cỡ nào cũng lag, chơi không bao giờ mượt, VPS cũng thế thôi.

Nếu bạn không am hiểu về kỹ thuật thì nên thử nghiên cứu qua dịch vụ Fully managed VPS của mình, mình làm hoàn toàn theo kiểu freelancer nên VPS của mình cấu hình cao hơn hẳn mà phí rất mềm. 500k/8GB RAM, tha hồ dùng RAM cache thoải mái.

Like
    3
    Quote Được gửi bởi laigdotcom View Post
    Mình không rành VPS lắm, chỉ biết cài đặt và tối ưu một số thứ chứ không biết sửa lỗi thế nào. VPS mình đang dùng là VULTR, gói 2GB, user chỉ khoảng 12k - 13k/ngày nên không thể full CPU thế được. Đã khuôn thử VPS từ chỗ này qua chỗ khác mà tình trạng cũng không khả quan hơn.

Bác nào hướng dẫn mình cách với, hoặc fix giúp mình mình sẽ có chút phí bồi dưỡng ợ.

Thanks! Có gì pm skype: laigdotcom nhé.

đã pm bạn, mà không thấy bạn reply
    Aluhost . com ---> Hosting, RSL, VPS, Server

Like
    11
    Quote Được gửi bởi linux View Post
    đã pm bạn, mà không thấy bạn reply
    Mình cũng Pc có ý trợ giúp nhưng không thấy reply hoăc chấp nhận add lại thông tin nên ... đành thôi vậy, có lẽ giải quyết được rồi.

Bạn update tình trạng cho anh em tiện theo dõi đi, đỡ mất công người khác vào support.

Like
    44
    Bạn cho biết thêm thông tin đi bạn: VD source code đang chạy (CMS, Framework), User online ở thời điểm cao nhất là bao nhiêu, VPS cài dặt những phần mềm gì, Dữ liệu website khoảng bao nhiêu...

Like
    0
    bác xác nhận sky nhe mr, khanhdang

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết