Trang 1 / 5 1234 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 44
    Like
    12

Thông tin Kênh Ghiền Mì Gõ bị khiếu nại bản quyền

[VI PHẠM BẢN QUYỀN VS CÁCH ỨNG XỬ ]
    *
    Cách đây 4 tháng. Mình phát hiện bên Nghiền Mì Gõ vs 1 vài bên có sử dụng trái phép cảnh quay Flycam của mình. Bao gồm cả các đài truyền hình. Cũng đã có 1 bài trên FB. Nhưng bận công việc nên chưa xử lý được.
    Trong tháng này mình liên tiếp bị rất nhiều bên sử dụng trái phép các cảnh quay flycam của mình. Mình đã quyết định báo cáo gỡ các video vi phạm bản quyền của mình.
    Riêng sự việc với kênh Ghiền Mì Gõ :
    Ngày 22 tháng 4 mình thực hiện report Youtube với 8 video vi phạm bản quyền . 3 trong số đó của Mì Gõ
    Ngày 23 tháng 4 Video của bên Mì Gõ đã đặt ở chế độ riêng tư.
    Ngày 23 tháng 4 1 số người bên Mì Gõ đã điện thoại đòi nói chuyện với mình . Nhưng mình cảm thấy không có gì để nói với tư cách cá nhân cả nên mình không nghe. Vs mình nói là bên cty a/c đã sử dụng trái phép, nên mọi việc sẽ xử lý bằng mail vs văn bản. Cứng mềm. LÀ CÔNG TY chứ k phải cá nhân.
    Mì Gõ có gửi mình 2 mail nhưng vẫn là tư cách cá nhân nên mình ko có trách nhiệm phải trả lời.
    24-25/4: Mì Gõ đã gọi cho mình nhờ người gọi cho mình bằng nhiều SDT nhưng mình đã koh nghe. Vì mình cảm thấy mình không có gì phải nói chuyện điện thoại cả. Vs 1 phần vì mình đang trong h làm việc
    26/4 Video đầu tiên bị Youtube xóa bỏ. Mình vẫn ko nhận được thư, văn bản trực tiếp từ bên phía đơn vị chủ quản của Mì Gõ .
    * Hiện tại kênh mì gõ đã bị khóa upload video vs bị khóa kiếm tiền youtube ( 6 tháng ) theo như đại diện của Mì Gõ thông báo với mình.
    1 số bạn bè của các bạn nói chuyện với mình vs như đang đổ lỗi cho mình vì sự việc trên ??? Vs việc mình làm thế này đang cố vòi tiền ???
    Xin nhắc lại : MÌNH LÀ TÁC GIẢ BỊ VI PHẠM BẢN QUYỀN. NHỮNG TIÊU CỰC CÁC BẠN ĐANG MẮC PHẢI KOH PHẢI LỖI CỦA MÌNH. CÁC BẠN XIN BẢN QUYỀN VỚI NHỮNG CA SĨ LỚN, CTY LỚN, NHƯNG CÒN NHỮNG NGƯỜI KO CÓ [ ĐỊA VỊ, DANH TIẾNG ] THÌ CÁC BẠN ĐÃ COI THƯỜNG NGAY TỪ ĐẦU?
    Kênh của mình có địa chỉ thông tin sdt nhưng các bạn đã không có động thái liên lạc. Để đến mức sự việc ra ntn ?!
    Hnay các bạn nhắn tin cho mình ntn. Mình cũng không muốn làm khó. Mình dễ tính mình cũng cho ko dưới 15 cá nhân đơn vị tổ chức trong vs ngoài nước. Nhưng cái gì cũng phải có nguyên tắc của nó. Vs mình cũng không muốn phá vỡ nguyên tắc của mình.
    Không tôn trọng mình thì mình cũng sẽ koh làm điều đó với các bạn.
    Mình viết cái này để cộng đồng bạn bè mình biết,đọc vs có những ý kiến lại với mình. Mình sẽ xem xét .
    Các bạn nếu đồng ý để mình tha cho sai phạm này của bên Mì Gõ hay là không đồng ý mà làm triệt để luôn ?! Vs nếu đồng ý bỏ qua thì hướng xử lý sai phạm lần này ( Cũng như với toàn bộ các bên vi phạm bản quyền về video, hình ảnh,..v..v ) là như thế nào ?
    Mình cho các bạn bè của mình quyết định việc này. Mình công khai việc này ở FB cá nhân. Cảm ơn các bạn vì đã hơi dài dòng. ~.~
    Nguồn: https://www.facebook.com/photo.php?f...e=3&permPage=1

P/s: Đính chính lại là mình chỉ share tin này thôi, mình không phải là người khiếu nại nhé các bác
    Được sửa bởi kaka1992sc lúc 12:59 ngày 28-04-2016 Reason: Thêm câu cuối cho các bác khỏi nhầm lẫn
    Đẹp trai không cần ký.
    Quote Quote

2. Thành viên Like bài viết này:

Like
    18
    Vừa thấy trên FB thím Trung. Tính ra hơi khổ nhóm kia 🤗
    Last edited by waz; 56 seconds ago

Like
    1
    Quote Được gửi bởi waz View Post
    Vừa thấy trên FB thím Trung. Tính ra hơi khổ nhóm kia
    Xem thg ng khác là vậy thôi

Like
    5
    Nếu bên đó có thành ý thì bạn nên bỏ qua. Còn cảm thấy không thì cứ thẳng tay bạn nhé.

Like
    1
    Mình cũng sử dụng một số clip ngắn của các kênh khoa học, không biết có sao không nhỉ. Thấy lo quá

Like
    54
    Nhóm kia bị tắt kiếm tiền 6 tháng cũng tội , nhưng là tội chưa xữ
    Copy của người ta không xin phép rõ ràng còn đỗ lỗi làm gì
    tải mini world VN

Like
    35
    giờ thấy nó xàm bỏ mịa, mới thấy cha nội Bánh Bèo nữa

Quote Được gửi bởi waz View Post
    Vừa thấy trên FB thím Trung. Tính ra hơi khổ nhóm kia ������

Like
    0
    không tôn trọng người khác nó thế đấy

Like
    0
    kênh này die luôn cũng được. vô bổ, định hướng lệch lạc,không có ích cho xã hội

Like
    160
    Cái gì không tốt cho người thì vô bổ với gà
    www.VuaTenMien.Com, Mobi & Zalo:O9121Chín1357

Trang 1 / 5 1234 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết