Trang 1 / 12 12346 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 116
    Like
    0

Học tiếng anh giao tiếp ở đâu tốt nhất tp HCM?

Việt Nam đang trong thời kỳ mở cửa vì thế tiếng anh ngày nay dần trở thành một ngôn ngữ phổ biến tại nước ta. Kết quả là, ở các thành phố lớn như Hà Nội, Hải Phòng, tp Hồ Chí Minh, các trung tâm tiếng anh mọc lên như nấm. Đặc biệt là một nơi phát triển như thành phố Hồ Chí Minh, các trung tâm tiếng anh mở ra rất nhiều làm cho người học băn khoăn liệu học tiếng anh giao tiếp ở đâu tốt nhất tp HCM?

>> Lớp học tiếng anh giao tiếp

>> day hoc tieng anh cap toc

Để trả lời cho câu hỏi học tiếng anh giao tiếp ở đâu tốt nhất tp HCM, trước tiên chúng ta phải xem xét các điều kiện của một trung tâm được coi là tốt nhất:

Thứ nhất: Nơi đó phải có trang thiết bị hiện đại, phòng học thông thoáng, đầy đủ các thiết bị phục vụ cho việc giảng dạy của giáo viên cũng như việc học tập của học viên

Thứ hai: Nơi đó phải đảm bảo giáo viên có trình độ, có kinh nghiệm dạy học, tâm huyết với nghề

Thứ ba: Học viên trong trung tâm đó phải được phân loại không nên lẫn lộn giữa học viên là học sinh sinh viên với học viên là người đi làm để có thể tạo được môi trường đồng nhất

Thứ tư: Bài học phải phù hợp với thực tiễn, giờ học phải linh hoạt để có thể đáp ứng nhu cầu của học viên.

Vậy hiện nay, các trung tâm trong tp HCM thường có những gì?

Hầu hết các trung tâm được mở ra hay các khóa học đều dành cho học sinh sinh viên có chăng là người đi làm học cùng với học sinh sinh viên làm cho môi trường học tập không được đồng nhất tạo khoảng cách giữa các học viên.

Trung tâm có giáo viên chất lượng thì chi phí quá đắt đỏ hoặc giáo viên không được dày dạn kinh nghiệm thực tế

Khóa học giao tiếp nhưng hầu hết là dựa trên lý thuyết, sách vở, mang nặng tính học thuật

Giờ học lịch học cố định, khó khăn trong việc sắp xếp thời gian học bù hay bảo lưu

Còn khi đến với trung tâm anh ngữ AROMA, bạn thấy những gì?

Trang thiết bị hiện đại, phòng học khang trang, bàn ghế sạch sẽ, đầy đủ các thiết bị đáp ứng cho việc dạy và học tại trung tâm.

Ở AROMA môi trường học tập đồng nhất, chỉ có người đi làm, không có học sinh sinh viên vì giúp cho học viên cảm thấy thoải mái và dễ dàng trao đổi trong lớp học

Chương trình học hoàn toàn thực tế, không mang nặng tính học thuật, sách vở khô khan, chủ đề trong lớp các tình huống trong giao tiếp thực tiễn trong công việc và cuộc sống

Giáo viên dày dặn kinh nghiệm thực do từng làm việc trong các công ty quốc tế đồng thời có kinh nghiệm giảng dạy, nhiệt tình tận tâm với học viên.

Giờ học linh hoạt đối học viên bận rộn với công việc có thể dễ dàng học bù hoặc bảo lưu khi đi công tác hoặc không thể tiếp tục trong một thời gian…

Và còn rất nhiều các ưu điểm khác khi đến với trung tâm anh ngữ AROMA- tiếng anh dành cho người đi làm. Qua đây, hẳn là các bạn có thể thấy được rằng AROMA chình là đáp án cho câu hỏi hoc tieng anh giao tiep o dau tot nhat tp HCM
    Được sửa bởi hoctienganh234 lúc 15:42 ngày 19-09-2017
    Quote Quote

Like
    0
    Trung tâm tốt thì nhiều lắm, nhưng mình biết trung tâm anh ngữ IEG tại quận 10 á, dạy tốt, mà quan trọng là học phí lại không cao, cơ sở vật chất cũng đầy đủ, học viên được hỗ trợ nhiều hơn trong học tập và có cả giáo viên nước ngoài giảng dạy nữa.

Like
    2
    Tớ cũng đồng ý với bạn .Học ở ILI thấy môi trường thoải mái lắm ah.

4. 2 thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Mình và mấy đứa bạn mình học bên anh ngữ TOME ak, giáo viên giảng dạy nhiệt tình thoải mái lắm. Học phí ưu đãi nhiều lắm ak. Có thêm ưu đãi nhóm tới 15%, được giảm học phí khá nhiều luôn ak. Tuy vậy lớp học cũng rất chất lượng nha, không phải học cho có để lấy tiền rẻ đâu. Tụi mình học rất là mau tiến bộ, có chương trình học thử cho buổi đầu nửa, các bạn cứ tham khảo và đăng ký học thử xem sao, thấy phù hợp thì học thôi. Mình thấy dạy hay nên chia sẻ cho cả nhà 1 chút ak.

Like
    1
    Học về chương trình Anh văn giao tiếp xem như thế nào nhé, mình thấy có nhiều người phản hồi tốt về trung tâm lắm luôn á, ngoài chương trình học chất lượng thì học phí trung tâm cũng khá hạ dẻ nữa, thời gian học bên trung tâm chủ yếu vào buổi tối nên phù hợp với các bạn đang là sinh viên hoặc anh chị đã đi làm, ngoài thời gian học trên lớp, trung tâm còn có một số hoạt động ngoại khóa rất bổ ích cho việc học tiếng anh của các bạn học viên nữa á.

Like
    3
    Nói là tốt thì mình không biết đối với các bạn khác có tốt không, nhưng riêng mình khi tham gia học tại trung tâm Anh ngữ Tome mình cảm thấy có sự tiến bộ rất rõ sau 3 khóa học, từ một học viên còn kém về phát âm, mình giờ có thể tự tin hơn rất nhiều. Chương trình học bên trung tâm cũng đang xen các hoạt động và các chương trình ngoại khóa để các bạn học viên có cơ hội thực hành. Học vui nên mình cũng thấy có cố gắng hơn trong việc học tiếng Anh

Like
    14
    Muốn học giao tiếp , nói tốt và phát âm chuẩn thì giáo viên nước ngoài là ok nhất . Còn bạn nào muốn học ngữ pháp thì giáo viên việt sẽ chỉ cho bạn dễ hiểu hơn ah. Mình thì cũng có một nền tảng ngữ pháp rùi vì đã học ở cấp 3 và đại học rùi nên giờ chỉ muốn học giao tiếp để nói chuyện thôi. Hiện tại mình đang tham gia khóa giao tiếp ở trung tâm ILI gần công viên lê thị riêng quận 10 này. Trung tâm mình cũng nghe nói lâu rùi giờ mới có thời gian đi học. Nói về giáo viên thì nó toàn 100% giáo viên nước ngoài hết ah. Phương pháp dạy của giáo viên cũng hay và kinh nghiệm.

9. 2 thành viên Like bài viết này:

Like
    7
    Mình cũng bình chọn một vote cho ILI trường sơn nhé.

11. Thành viên Like bài viết này:

Like
    4
    Học lại từ đầu sẽ khó khăn , nhưng chỉ cần kiên trì và cố gắng một chút thì sẽ thành công bạn ah, bạn phải tìm cho mình một phương pháp học đúng, vừa học thêm ở nhà bằng cách tự học vuwag đến trung tâm môi trường nước ngoài mà cải thiện thêm nữa. Ở nhà bạn học từ vựng nhiều vào, mình có một chút kinh nghiệm cho bạn là học từ vựng bạn nên học cả cum hoặc nhớ cả câu của nó như vậy sẽ nhớ từ lâu hơn. Nghe nhạc , xem phim phụ đề anh việt , ... còn nhiều thứ lắm, bạn tìm hiểu phương pháp học hay của mọi người nhé. Còn mình thấy hiện nay có nhiều lời khen tốt cho trung tâm anh ngữ ILI quận 10 lắm, bạn tham khảo nhé. ILI giáo viên bản ngữ hết đó, học phí cũng không cao đâu.

13. 2 thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Bác chịu khó xem nhiều phim nc ngoài là trình độ bác cũng lên kha khá đó

Trang 1 / 12 12346 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết