Trang 5 / 12 FirstFirst ... 234567810 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 41 đến 50 / 116
    Like
    0
    m học ielts ở ILI ak,trung tâm này hơi nhỏ thiệt mà m thấy nó dạy khá hay nha,.lúc đầu m cũng chê dữ dội lắm nhưng có con bạn nó học ở đây rồi,nó quãng cáo quá trời luôn,qua học thấy cũng hay,gv dạy cũng ok,

Like
    0
    Em nghe mấy anh chị khen cũng đang cố gắng tìm hiểu, mà tâm lí em sợ học tiếng Anh lắm luôn. Mấy anh chị khuyên đi học với giáo viên nước ngoài nhưng mà mất gốc như em thì học liệu có vào không nhỉ? Họ nói mình nghe hiểu không chứ, anh gặp mấy người nước ngoài nói bla bla nghe không hiểu gì cả.

Like
    7
    Quote Được gửi bởi truongminhhang View Post
    Em nghe mấy anh chị khen cũng đang cố gắng tìm hiểu, mà tâm lí em sợ học tiếng Anh lắm luôn. Mấy anh chị khuyên đi học với giáo viên nước ngoài nhưng mà mất gốc như em thì học liệu có vào không nhỉ? Họ nói mình nghe hiểu không chứ, anh gặp mấy người nước ngoài nói bla bla nghe không hiểu gì cả.
    M nghĩ là bạn cứ mạnh dạn đến làm bài test, b yếu thì hãy xác định tư tưởng chiến đấu dài hạn, đừng vì tự ti hay mất niềm tin mà bỏ cuộc, mạnh dạn tới trung tâm cho thầy cô test xếp lớp đi bạn, rồi b hẵng đăng kí học,

- - - Updated - - -

M nghĩ là bạn cứ mạnh dạn đến làm bài test, b yếu thì hãy xác định tư tưởng chiến đấu dài hạn, đừng vì tự ti hay mất niềm tin mà bỏ cuộc, mạnh dạn tới trung tâm cho thầy cô test xếp lớp đi bạn, rồi b hẵng đăng kí học,

Like
    0
    Thấy các bạn rôm rả làm mình nhớ đến ngày trước bôn ba đi tìm chỗ học. Đi hỏi tùm lum nơi, rồi đi test nữa. Lúc đó cũng học nhiều chỗ mà đa số học với giáo viên VN tiến bộ hơi lâu, đợt nghe có chỗ kêu học với giáo viên nước ngoài vô học thì giáo viên người Phi, dạy thì không có kinh nghiệm mà đóng học phí 6 tháng, nản toàn tập luôn. Đợt đó mình nghỉ ngang cũng không lấy lại được học phí. Rồi cũng tỉ tê với bạn, hồi giờ ít kể lắm mà đợt đó mất tiền mà khóc luôn. Rồi nó giới thiệu qua trung tâm nhỏ nhỏ bên quận 10 học, mới theo thôi, đóng tiền 1 khóa học thử thấy hiệu quả, thấy người Mỹ dạy có tâm và nhiệt tình. Giờ mới có động lực đi học lại.

Like
    8
    Bạn đừng chưa học mà đã tự ti thế, mình lúc đầu cũng như bạn. Sợ vô học theo học không theo kịp các bạn. Đến khi mình qua ILI test thử đầu vào rồi xếp lớp, đăng kí học. Vào lớp toàn những học viên trình độ ngang nhau nên rất dễ học. Với lại giáo viên dạy kĩ lắm, vì khả năng còn yếu nên giáo viên dạy chậm mà chắc. Đến giờ mình vô lớp luyện thi ielts mới biết tiếng Anh là cả 1 quá trình chứ không phải ngày 1 ngày 2 mà nên.

Like
    7
    Quote Được gửi bởi nguyenlina View Post
    Bạn đừng chưa học mà đã tự ti thế, mình lúc đầu cũng như bạn. Sợ vô học theo học không theo kịp các bạn. Đến khi mình qua ILI test thử đầu vào rồi xếp lớp, đăng kí học. Vào lớp toàn những học viên trình độ ngang nhau nên rất dễ học. Với lại giáo viên dạy kĩ lắm, vì khả năng còn yếu nên giáo viên dạy chậm mà chắc. Đến giờ mình vô lớp luyện thi ielts mới biết tiếng Anh là cả 1 quá trình chứ không phải ngày 1 ngày 2 mà nên.
    B nói chính xác tiếng anh ko học vội được nó là một quá trình học nhé, m thấy nhiều b cứ lên các diễn đàn hỏi làm sao mà học anh văn cấp tốc học nhanh từ tiếng anh ko biết gì mà đòi giao tiếp được lấy ielts trong 6 tháng này nọ, việc đó có thể nếu b kiên trì thì ko hề khó nhưng mà b ỷ lại chờ đợi giáo viên giúp đỡ ko tự lực cố gắng thì là cả vấn đề đấy,
    M thấy học thì quan trọng là ngoài thầy cô còn có nỗ lực bản thân m nữa ngoái tg học trên trường về nhà b cần học thêm qua các sách vở báo đài và các trang web tiếng anh dạy online khá hay hiện này có như vậy thì khả năng b mới đạt được kết quả cao nhất trong thời gian sớm nhất nhé

Like
    3
    Giờ chỗ học nhiều mà, mấy anh chị em trên 4 rum cũng giới thiệu quá trời kìa, có thời gian thớt bỏ công đi tìm hiểu xem sao. Học cho bản thân nên đừng lười nhát nhé. Có thể lúc mới học thì khó khăn nhưng mà khi đã quen thì học nhanh lắm á.

Like
    82
    Tập học nghe tiếng anh đêm khuya 1 bài nghe cả tháng mới thuộc
    https://youtu.be/XiRuOpsvJXQ

Like
    0
    Có tiếng Ah tốt cũng giống như bạn có thêm 1 thứ vũ khí sắc bén để có thể đạt đến những ước mơ của mình vậy. Học tiếng Anh là cả 1 quá trình dài, mà mỗi người đều phải nỗ lực rất nhiều, thầy hay, trò cũng phải cố gắng mới giỏi được.

Like
    1
    ở đâu cũng tooist cả

Trang 5 / 12 FirstFirst ... 234567810 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết