Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7
    Like
    0

Hỏi về việc thành lập công ty cổ phần

Chào mọi người,
    Hiện tại mình góp vốn vào một công ty và có được 10% cổ phần trong công ty đó. Bây giờ mình muốn rút 10% cổ phần của mình ra thì phải làm thế nào?
    Có phải là mình chỉ rút được số tiền mình góp lúc đầu hay là số tiền 10% tính theo vốn điều lệ của công ty đó
    Và cách thức hoặc thủ tục để lấy lại số tiền đó như thế nào?
    Hiện tại thì mình vẫn chưa rõ các câu hỏi trên nên mình hy vọng có ai đó am hiểu tư vấn cho mình. Cám ơn các bạn
    Quote Quote

Like
    20
    Quote Được gửi bởi haidiep0204 View Post
    Chào mọi người,
    Hiện tại mình góp vốn vào một công ty và có được 10% cổ phần trong công ty đó. Bây giờ mình muốn rút 10% cổ phần của mình ra thì phải làm thế nào?
    Có phải là mình chỉ rút được số tiền mình góp lúc đầu hay là số tiền 10% tính theo vốn điều lệ của công ty đó
    Và cách thức hoặc thủ tục để lấy lại số tiền đó như thế nào?
    Hiện tại thì mình vẫn chưa rõ các câu hỏi trên nên mình hy vọng có ai đó am hiểu tư vấn cho mình. Cám ơn các bạn
    Ngắn gọn:

"Về nguyên tắc, cổ đông sáng lập không được rút vốn đã góp ra khỏi công ty dưới mọi hình thức, trừ trường hợp được công ty hoặc người khác mua lại cổ phần.

Như vậy, Anh chỉ có thể “rút” vốn bằng cách yêu cầu công ty mua lại số cổ phần của mình hoặc chuyển nhượng cổ phần cho cổ đông sáng lập hoặc người khác theo quy định - Nguồn - luatminhgia

Đầy đủ: luatminhgia .com .vn/hoi-dap-doanh-nghiep/thu-tuc-rut-von-cua-co-dong-khoi-cong-ty-co-phan-nhu-the-nao-.aspx

Google: "rút vốn khỏi cty cổ phần" để xem thêm.
    Business has no emotions, no heart.

Like
    11
    Google đi bạn, cái này quy định rõ trong luật rồi và nhiều bạn cũng có câu hỏi tương tự nên các website luật giải thích khá rõ, nói chung không có vụ làm ăn ưng rút vốn là rút được, trong nhiều trường hợp phải bán lại cho người ngoài phần vốn với giá thấp hơn nhiều lần đó.

Like
    84
    Thuê bên dịch vụ làm cái này chỉ khoảng 2 củ là xong
    Tôi làm giàu - Toilamgiau. com

Like
    11
    Quote Được gửi bởi truongnamqd View Post
    Thuê bên dịch vụ làm cái này chỉ khoảng 2 củ là xong
    Dịch vụ chỉ có thể giúp đăng ký kinh doanh, thay đổi thông tin doanh nghiệp hoặc giải thể chứ mấy cái vụ vốn liếng này nó không nhận đâu bác ạ. Nếu dư tiền thì nên thuê luật sư ấy.

Like
    134
    Dịch vụ làm được hết bạn nhé , chỉ cần yêu cầu phù hợp theo quy định cua luật doanh nghiệp là ok ..
    Bạn tham khảo dịch vụ tại đây nhé,, hoạc gọi điện tư vấn trực tiếp là rõ luôn, bỏ ra lệ phí ít dịch vụ đỡ mất công, mất thời gian, thời gian đó để làm việc khác hiệu quả hơn ..
    Tham khảo dịch vụ nhé :
    http://tuvanvietluat.com/giay-phep/t...-ky-kinh-doanh

Like
    0
    Mấy cái này hầu hết mọi người thuê bên dịch vụ, chứ cái công mình tìm hiểu rồi này nọ mất coogn lắm bác, bác connect 1 bên là ok ngay ấy mà

Tags for this Thread

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết