Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 11
    Like
    9

Có nên tranh chấp không mọi người

Có nên tranh chấp không mọi người. Bị thằng LorensMediaLTD nhận bản quyền vớ vẩn. Clip e có chỉnh sữa, tổng hợp từ nhiều nguồn
    iHi,

A copyright owner using Content ID claimed some material in your video.

This is just a heads up
    Don’t worry. You’re not in trouble and your account standing is not affected by this.

There are either ads running on your video, with the revenue going to the copyright owner, or the copyright owner is receiving stats about your video’s views.

Video title:
    Includes: Visual content
    Claimed by: LorensMediaLTD
    View claim details

What's next?
    If there are no problems, you don’t need to take any action. You don't need to delete your video.

If something went wrong and the copyright owner or our system made a mistake, we have a dispute process. Only use it if you’re confident you have the rights to use all the content in your video.

- The YouTube Team
    Quote Quote

Like
    0
    Như câu bạn nói, đã là "Tổng hợp" thì vẫn là lấy nhiều Video khác làm lại thành 1 video !!

Và nhiều Video thì không phải do bạn làm ra !! Việc cần làm là xóa ngay VIDEO ấy ... Vì có thể LorensMediaLTD (LTD là công ty 1 thành viên) đang sở hữu 1 đoạn nhỏ VIDEO mà bạn làm ra.. Tuy nhiên, bạn có thể xem nó khiếu nại về phần nào của Video thì có thể tắt hình - tắt tiếng đoạn video đó, nhưng nếu nó khiếu nại toàn video thì bạn lên Google search xem có công ty LorensMediaLTD nào không, và xem nó đã sản xuất những video nào.. Nếu như bạn biết rõ nguồn VIDEO mà bạn tổng hợp thì cũng có thể xóa những đoạn k chắc chắn đi.

Vì 2016 , chính sách bản quyền toàn cầu ngày càng gắt gao, tốt nhất là tự làm video nào đó rồi kiếm tiền, chứ cái thời Re-UploadVideo cũng sắp tắt rồi .
    (Ý kiến cá nhân).

Like
    35
    Kháng đi , bọn này nhận vc qa . Kênh thành viên của nó bật content ID . Sẵn tiện mình hỏi cách rp network luôn , mấy con này cuối tháng rồi bật lên r nhay nhay cho qua tháng r bỏ bản quyền

Like
    8
    Bác cứ kháng nhiệt tình nhé.

Kháng lần đầu, nó bác bỏ thì Kháng tiếp lần 2. Trong lần 2, YouTube sẽ gửi đoạn video hoặc tên của Video bị trùng khớp về cho bác.

Đặc biệt, bọn Network này đa số không có bản quyền đâu bác, toàn lấy video của partner của nó rồi đi xác nhận bừa. Nhất là thằng Collab và Network Videos. Nó còn dám lấy cả Video của Việt Nam để xác nhận bản quyền nữa mà. Trong khi đó, mình biết rõ ai nắm bản quyền, và họ xác nhận là bọn này làm bừa.

Cứ khác nhiệt tình bác nhé

Like
    9
    Cũng 1 video đó mà thêm thằng net nhận bản quyền
    A copyright owner using Content ID claimed some material in your video.

This is just a heads up
    Don’t worry. You’re not in trouble and your account standing is not affected by this.

There are either ads running on your video, with the revenue going to the copyright owner, or the copyright owner is receiving stats about your video’s views.

Video title:
    Includes: Visual content
    Claimed by: Barcroft Media Ltd
    View claim details

What's next?
    If there are no problems, you don’t need to take any action. You don't need to delete your video.

If something went wrong and the copyright owner or our system made a mistake, we have a dispute process. Only use it if you’re confident you have the rights to use all the content in your video.

- The YouTube Team

- - - Updated - - -

Em cũng đang phân vân đây bác. Giờ cái video đó cũng có thằng net khác nhận bản quyền. Nó chỉ tắt kiếm tiền video đó chứ ko ảnh hưởng tới kênh

Like
    9
    Không biết nên chọn dòng nào. Nhờ mấy bác tư vấn
    I believe this copyright claim is not valid because:
    I own the CD / DVD or bought the song online.

I'm not selling the video or making any money from it.

I gave credit in the video.

The video is my original content and I own all of the rights to it.

I have a license or permission from the proper rights holder to use this material.

My use of the content meets the legal requirements for fair use or fair dealing under applicable copyright laws.

The content is in the public domain or is not eligible for copyright protection.

Continue

Like
    9
    Tình hình là mình điều tra và được thông tin thế này
    lorensmedialtd là 1 network. Link của nó đây
    Em kiểm tra video video của các kênh trên network của lorensmedialtd thì video nó nhận bản quyền đăng sau video em 1 năm
    http://socialblade.com/youtube/network/lorensmedialtd

Like
    9
    Quote Được gửi bởi hoang_philong View Post
    thôi bõ đi, ăn bao nhiêu đc thì ăn. coi chừng mất luôn cái cần. Thay mồi khác mà câu
    Vì video đó chiếm chủ yếu thu nhập của kênh. Bỏ đi hơi tiếc. Mình check thì thấy nó cũng có video giống mình nhưng up sau video của mình 6 tháng. Phân vân không biết có nên tranh chấp không. Bác nào có kinh nghiệm giúp mình với

Like
    8
    Quote Được gửi bởi caychungac3 View Post
    Vì video đó chiếm chủ yếu thu nhập của kênh. Bỏ đi hơi tiếc. Mình check thì thấy nó cũng có video giống mình nhưng up sau video của mình 6 tháng. Phân vân không biết có nên tranh chấp không. Bác nào có kinh nghiệm giúp mình với
    Video nó up sau của bác thì bác đập chết nó luôn đi (Nếu bác chắc là nó không có bản quyền).

Like
    9
    Quote Được gửi bởi thaitien1991 View Post
    Video nó up sau của bác thì bác đập chết nó luôn đi (Nếu bác chắc là nó không có bản quyền).
    Nhưng nó là net mà bác. Cả 2 đều không có bản quyền bác

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết