Hiển thị kết quả từ 1 đến 2 / 2
    Like
    0

Phương pháp học ngữ pháp tiếng Anh hiệu quả nhất

1) Đọc thật nhiều tài liệu tiếng Anh

Hãy đọc bất kì tài liệu nào bằng tiếng Anh mà bạn ưa thích như: báo, truyện, tin tức hay tạp chí, kiến thức khoa học. Để làm cách này hiệu quả nhất, trong quá trình đọc bạn nên chú ý đến cách viết, các cấu trúc câu, cách chia thì tương lai, quá khứ, hiện tại như thế nào,…

phuong-phap-hoc-ngu-phap-hieu-qua-nhat

2)Học đến đâu sử dụng đến đó

Đây là một trong những phương pháp học ngữ pháp tiếng anh hiệu quả nhất thường được áp dụng nhiều nhất hiện nay. Đừng cố nhồi nhét 1 lúc quá nhiều ngữ pháp. Ngay cả người bản xứ cũng phải dành nhiều năm để học ngữ pháp( như văn học học về chủ ngữ, vị ngữ, câu cảm thán,…). Bạn hãy tập trung sử dụng tốt ngữ pháp mà mình đã học hằng ngày.

3)Hãy rèn luyện viết thật tốt

Khi nói tiếng anh, bạn có thể nói thiếu các động từ TO BE, nó nhỏ hoặc phát âm thiếu âm “s” hay nói sai ngữ pháp, dùng thì sai nhưng đối phương vẫn hiểu.

Thế nhưng để viết đúng ngữ pháp thì cực kì khó thế nên bạn phải rèn luyện viết liên tục, vận dụng tất cả vốn ngữ pháp của mình để viết lên 1 đoạn văn hoàn chỉnh và trơn tru.
    Quote Quote

Like
    1
    đồng ý với chủ thớt, học ngoại ngữ phải có kiên trì không phải bẩm sinh mà biết hết được.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết