Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4
    Like
    0

Giận dữ ! Cáp quang GPON MẤT tính năng QoS (Giới hạn băng thông cho port modem)

Ngày xưa, modem có chức năng QoS, khi mình share internet cho nhà bên, có thể giới hạn băng thông của họ để ko ảnh hưởng (rút hết băng thông khi họ download).

Tháng trước mình lắp cáp quang gói Fast20 của Viettel, họ cấp cho modem GPON F608 & ko có chức năng QoS!!! Mình nhờ đổi modem, họ nói, chỉ có 1 loại cho mạng GPON từng khu vực & ko thể đổi ...

Mình ko biết modem các nhà mạng khác có như thế ko? Thật ko hiểu tại sao người ta đi tới!!! Còn cái modem VIETTEL thì tính năng của nó ĐI LÙI.

Cái này chỉ ai share đường truyền mới hiểu...

Mình post bài này để mọi người cân nhắc khi lắp đặt mạng mới. Quá nhiều thứ, thật ko thể lường hết... Giờ đau đầu quá...
    Quote Quote

Like
    3
    Bác xem kỷ lại coi. Chứ giờ thấy thèn nào cũng có tính năng giới hạn băng thông mà. Bác xem mấy máy bên kia MAC là gì rùi add chặn băng thông cho nó
    NhutTruongCom - Chia sẽ kiến thức miễn phí

Like
    0
    Giới hạn băng thông thì nhà mạng nào cũng có, điều đó là hoàn toàn bình thường
    Sửa Máy Tính Tại Nhà Hà Nội, Sửa Laptop Tại Nhà

Like
    0
    nhuttruong0110: Mình đã gọi lên tổng đài, kỹ thuật viên, phòng giao dịch... cũng đã xem RẤT KỸ nhé. Viettel ZTE GPON ONT F608, sure là ko có QoS. Chỉ có thể chặn luôn truy cập = MAC thôi.

haibongbi1: Phải, giới hạn băng thông là hoàn toàn bình thường, nhưng hiện tại nó KO CÓ nên mới nói...

P/S: Ko phải tôi nhắm mắt nói bừa, nên mọi người cũng đừng nhắm mắt phán nhé

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết