Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6
    Like
    7

Xin hỏi về vấn để ghi file trên host Linux không ghi được trong khi ở local vẫn ok

Mình viết một website về giải trí bằng Framword lên rất cần việc chạy Cache là rất cần thiết. Khi dưới localhost thì việc tạo file cache không gặp vấn đề gì. Khi mình đem code đó up lên hosting Linux thì việc tạo ra file cache không thấy tạo được file nào.
    Vào trông File Manager trên hosting kiểm tra cùng không có. và cả ở

Mình đã thử dùng một hàm chạy ngay sau khi lệnh ghi file được thi thì nó vẫn lấy được dữ liệu từ file cache đó nhưng trên vào Folder chứa file đó thì không thấy. Điều đáng nói nữa là chỉ sau một vài phút sau thì dữ liệu của file đó không có. (Có phải file đó tạo ra trên hosting nó cho là file rác không cho hiển thị và một lúc là tự nó xóa đi?)

Ai biết vậy là sao mong mọi người chỉ cách khắc phục dùng. Mình dùng host của bên Gaddady.
    Quote Quote

Like
    34
    Bạn chmod 755 hoặc 777 cho thư mục tạo file cache là được, khi viết mã PHP thì bạn bật báo lỗi lên để xem (cũng có thể vào CPanel xem lỗi), chắc chắn sẽ có vấn đề khi không tạo được file. Hoặc tốt hơn hết là làm một server dev bằng Linux để thử nghiệm. Theo bạn nói có lẽ bạn đang làm web trên Windows, cái này là dở ẹc.
    "bất khả tri"

3. Thành viên Like bài viết này:

Like
    1
    bạn xem lại phân quyền chmod và chown
    Nhận chống DDoS cho WEBSITE! - Skype: voduy13

Like
    7
    như bạn nói làm website trên window là sao ?

Like
    36
    Shared hosting không hỗ trợ tất cả các loại caching nha. Bạn đang dùng loại caching nào ?

Like
    34
    Quote Được gửi bởi Shinichi Heroine View Post
    Shared hosting không hỗ trợ tất cả các loại caching nha. Bạn đang dùng loại caching nào ?
    Shared Hosting bạn đang đề cập đến là do đâu? Và caching bạn đề cập là caching kiểu gì? Chứ bình thường mình thấy đa phần các ứng dụng PHP bây giờ đều áp dụng caching vì dùng framework như Symfony, Zend hay mấy cái framework hơi có tiếng một chút thì đều có tạo ra các file cache. Thực sự những file này không làm nặng server hơn việc viết code mà không dùng gì tới cache. Và hầu hết các shared hosting với giá 4 đến 7 đô la Mỹ/ tháng đều có thể chạy được.

Nếu Shinichi Heroine đang đề cập đến loại caching nào khác thì xin giải thích để mọi người có thêm kiến thức.
    "bất khả tri"

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết