Hiển thị kết quả từ 1 đến 9 / 9
    Like
    0

Hỏi đáp nhóm kĩ thuật công ty X trả lời như vậy có đúng không?

Cho mình hỏi là mình có thuê một VPS kèm Cpanel 1 năm. Thường web mình không cập nhật nên mình không backup CSDL thường xuyên. Hôm qua mình bị lỗi mất CSDL web. Bản backup trước của mình quá cũ. Trên Cpanel X mình không cài đặt chế độ backup nào. Mình có nhờ hỗ trợ xin lại bản Backup 24/7. Nhưng họ trả lời như thế này:
    --------------------------------
    Về vấn đề backup dữ liệu, quý khách vui lòng tự thao tác giúp chúng tôi,

VPS cũng như server riêng, anh có toàn quyền cấu hình, cài đặt và quản lý tất cả những data có trên VPS.

Chúng tôi chỉ quản lý về hệ thống chung, network và không quản lý data anh đang dùng vì thế nên không thể kiểm tra và hộ trợ giúp quý khách.
    ---------------------------------
    Như vậy là mình thuê VPs và tự backup và nếu quên thì mất dữ liệu? Xin hỏi các công ty khác có hỗ trợ backup 24/7 luôn không? Ngoài việc quản lý file trên VPS bằng Cpanel X có công cụ nào khác không? Nếu có đó là công cụ nào? Mong hướng dẫn giúp?
    Quote Quote

Like
    0
    Tùy dịch vụ bác dùng là managed vps hay unmanaged vps, nhưng theo như ở trên thì chắc là bác dùng unmanaged vps. Nếu là unmanaged thì mất data bác tự chịu nhé

Like
    1
    cái gì ko biết thì nên hỏi từ đầu, đã làm bên server thì phải tự biết backup chẳng trông chờ vào ai được. Đến khi mất toi dữ liệu mới đi hỏi thì thua rồi bạn

Công ty bán vps thường có chế độ backup vps mỗi thời điểm nào đó trong tháng bạn kiểm tra xem nhà cung cấp của bạn có làm việc đó hay ko, tại vì vps mà hỏng ví dụ ko boot dc thì phải dùng bản backup đó ra để chạy lại, nếu công ty bạn ko backup như mình nói thì xin chúc mừng: bên nó làm ăn cũng y như bạn => chả bao giờ backup

Quản ý vps thì mặc định đã có thể dùng SSH để quản lý tất cả được vps quan trọng là có đủ khả năng để làm ko thôi, thường thì mấy user ko rành mới xài cpanel cài thêm vô, ngoài cpanel ra còn một số phần mềm khác: vestacp, DA, CWP...
    Chế độ backup cho site thì đã nằm sẳn trong cpanel hoặc vps rồi, chỉ việc vào và bật nó lên thôi, tại chủ quan mà xảy ra cớ sự
    Nhận chống DDoS cho WEBSITE! - Skype: voduy13

4. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Quote Được gửi bởi duy13 View Post
    cái gì ko biết thì nên hỏi từ đầu, đã làm bên server thì phải tự biết backup chẳng trông chờ vào ai được. Đến khi mất toi dữ liệu mới đi hỏi thì thua rồi bạn

Công ty bán vps thường có chế độ backup vps mỗi thời điểm nào đó trong tháng bạn kiểm tra xem nhà cung cấp của bạn có làm việc đó hay ko, tại vì vps mà hỏng ví dụ ko boot dc thì phải dùng bản backup đó ra để chạy lại, nếu công ty bạn ko backup như mình nói thì xin chúc mừng: bên nó làm ăn cũng y như bạn => chả bao giờ backup

Quản ý vps thì mặc định đã có thể dùng SSH để quản lý tất cả được vps quan trọng là có đủ khả năng để làm ko thôi, thường thì mấy user ko rành mới xài cpanel cài thêm vô, ngoài cpanel ra còn một số phần mềm khác: vestacp, DA, CWP...
    Chế độ backup cho site thì đã nằm sẳn trong cpanel hoặc vps rồi, chỉ việc vào và bật nó lên thôi, tại chủ quan mà xảy ra cớ sự
    Cám ơn bạn đã hướng dẫn, mình không phải là dân IT nên mình không rành vụ này lắm. Nhân đây cho mình hỏi mình muốn quản lý files trên Cpanel ngoài SSh thì có phần mềm nào không?

Like
    1
    bạn cài bitvise làm trình ssh nó có sẳn SFTP để quản lý file
    Nhận chống DDoS cho WEBSITE! - Skype: voduy13

Like
    69
    Họ trả lời như vậy là đúng rồi đó bác.
    VPS họ bán cho mình chỉ quan tâm cấu hình đúng, network tốt, ít downtime (do dedicated server).
    Ngoài ra, nếu bác cần dịch vụ quản trị, thì mua thêm thôi.

Mr.Đông- Công ty CPTM đầu tư công nghệ SPS (Website: SPS.VN)
    Like
    107
    Cũng tùy vào nhà cung cấp nào thôi các bác à, như bên mình tuy vẫn có cảnh báo khách hàng chủ động backup dữ liệu nhưng vẫn luôn có 1 con server backup hàng tuần để đảm bảo an toàn và sự an tâm cho khách hàng.
    Chúc thớt sớm khắc phục được sự cố lần này và có bài học cho quản lý vps lần sau nhé.
    SPS.VN - Yahoo/Skype: kaka1951989

Like
    0
    bài sao trôi nhanh thế không biết

-------------------------------------------

Like
    0
    bài sao trôi nhanh thế không biết

-------------------------------------------

Tags for this Thread

Bookmarks

Quy định