Hiển thị kết quả từ 1 đến 3 / 3
    Like
    3

Website thường xuyên lỗi Http Error 503

Chào các bác.
    Em có làm website slnafc[dot]com, em mua host bên nhân hòa. Mới deploy có ít hôm nhưng thường xuyên bị lỗi.
    Service Unavailable
    HTTP Error 503. The service is unavailable.

Vấn đề ở chỗ bộ mã nguồn của em triển khai khá nhiều web (Với lượng truy cập cũng khá lớn) ở Mắt Bão nhưng không có vấn để gì. Nhưng nhờ kỹ thuật Nhân Hòa support họ cứ khẳng định do web làm hết tài nguyên? Và bảo phải kiểm tra web đẻ xử lý triệt để?

Bên kia họ cho xem cái log thế này

A process serving application pool 'slnafc[dot]com(domain)(4.0)(pool)' suffered a fatal communication error with the Windows Process Activation Service. The process id was '4072'. The data field contains the error number.
    Application pool 'slnafc[dot]com(domain)(4.0)(pool)' is being automatically disabled due to a series of failures in the process(es) serving that application pool.

Em research thì nó bão lỗi gì liên quan đến application pool. Em check web thì không phát hiện ra vấn đề gì cả. Có bác nào có kinh nghiệm vụ Http error 503 này không tư vấn em với?
    partime .Net CShaper - web: thuyvk[dot]com
    Quote Quote

Like
    0
    Có nhiều loại thông báo của lỗi này như “503 Service Temporarily Unavailable” hoặc “503 Service Unavailable”... lỗi này do máy chủ web tạm thời không hoạt động hoặc máy chủ đang bận hoặc đang được bảo trì.

Vấn đề liên quan tới máy chủ nên giải pháp sẽ không có tác dụng từ phía máy trạm, thử refresh lại trang web hoặc báo lại với người quản trị web. Nếu gặp lỗi “Service Unavailable – DNS Failure” có thể modem/Router của bạn có vấn đề, hãy thử khởi động lại chúng.

- Cách edit nội dung thông báo Error 503 Service Unavailable như sau :
    + Đăng nhập Cpanel Hosting của user.
    + Click Error pages.
    + Click vào Error 503 Service Unavailable.
    + Tiếp theo bạn nhập nội dung muốn hiển thị thông báo thay cho hình thông báo như trên.
    + Click save.

Like
    0
    Vấn đề của bạn ở đây là application pool của bạn đã bị tắt bởi server, vì có thể là application có quá nhiều lỗi khi bạn vượt quá số quy định IIS sẽ tự động shutdown application pool của bạn để tránh website khác chết theo

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết