Trang 2 / 3 FirstFirst 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 22
    Like
    2
    với web bán hàng bạn cần lưu ý sau:
    - thứ nhất về giao diện, web bạn đẹp thu hút thì còn giữ được khách lại, có thể không mua nhưng họ sẽ nhớ cho những lần tham khảo sau. còn xấu và khó coi thì 100% mình cam đoan họ sẽ out ngay.
    - thứ hai là responsive, đại khái là web bạn vẫn xem tốt trên mobile, máy tính bảng như khi xem trên máy tính. vì bây giờ tỉ lệ online và mua hàng trên mobile còn vượt máy tính rồi,
    - các thứ hỗ trợ: giờ vàng, đếm ngược, so sánh. khuyến mại,... cần cho web bán hàng của bạn.
    Bạn có thể code tay được những thứ trên, nhưng mất thời gian lắm, còn các bên thiết kế web bán hàng lớn, họ sẽ giúp bạn, và có thêm việc bán trên sàn tmđt, mxh,...

Phần mềm quản lí bán hàng: thực sự đáng lưu tâm nghiên cứu vì bây giờ quản lí trên excel dễ mất file, google doc thì tiện, nhưng 2 thứ này bạn phải tự tay chỉnh đơn hàng, tồn kho rất bất tiện. Sổ xách thì loại ngay với những ng online bạn nhé!

Like
    7
    vậy nếu mình chỉ cần dùng để nhập sp kh mua rồi thanh toán cũng tiện hơn đấy chứ?

Like
    15
    Quote Được gửi bởi duykhanh105 View Post
    vậy nếu mình chỉ cần dùng để nhập sp kh mua rồi thanh toán cũng tiện hơn đấy chứ?
    không nên bạn nhé, bởi ngành hàng của bạn phức tạp hơn là các cửa hàng ăn uống, vì bạn phải kiểm kê cả số lượng tồn kho xuất nhập, quản lí các khách hàng của bạn cũng như theo dõi báo cáo tình hình. Còn các cửa hàng ăn uống thì có thì tốt, chứ họ quan tâm đến số lượng và thành tiền nhiều hơn

Like
    7
    bác có dùng cái nào không tư vấn cho em với?

Like
    7
    em nghĩ việc phân công nhân sự cũng khó, vì cửa hàng có mỗi em và 1 bạn nhân viên nữa, ngày lễ ngày tết thì có thêm 1-2 anh em em ra giúp. hàng thì nhiều nên mỗi lần đếm số lượng tồn kho hay check lại trên file rất bất tiện, nên em rất muốn tìm 1 giải pháp gì đó, phần mềm quản lý bán hàng mà các anh chị vừa nói..

Like
    1
    Quote Được gửi bởi duykhanh105 View Post
    em nghĩ việc phân công nhân sự cũng khó, vì cửa hàng có mỗi em và 1 bạn nhân viên nữa, ngày lễ ngày tết thì có thêm 1-2 anh em em ra giúp. hàng thì nhiều nên mỗi lần đếm số lượng tồn kho hay check lại trên file rất bất tiện, nên em rất muốn tìm 1 giải pháp gì đó, phần mềm quản lý bán hàng mà các anh chị vừa nói..
    việc quản lý mình tin sẽ có phần mềm hay công thức chỉ cho bạn . Mình lúc trước cũng vậy giờ khỏe hơn vì mình là IT quản lý mở rộng tích hợp 2 cái làm một .

Like
    7
    bác có cao kiến gì?

Like
    1
    xin hỏi hiện tại bác đang bán hàng qa những kênh nào, nhân sự và qui mô cụ thể của cửa hàng bác?

Like
    3
    giải pháp thì có nhiều, nhưng nếu như chỉ dùng nó để quản lý cửa hàng của bác thì sẽ không đồng bộ và hiệu quả.

Like
    15
    với những cửa hàng qui mô như thế này, chẳng cần thuê quá nhiều nhân viên, mình tối ưu cách quản lý là ổn.

Trang 2 / 3 FirstFirst 123 LastLast

Tags for this Thread

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết