Trang 3 / 5 FirstFirst 12345 LastLast
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 48
    Like
    128
    Bác vạch 1 kế hoạch về chiến lược Kinh doanh & Marketing ra bác ạ, rồi thiếu những kênh nào thì mình nghiên cứu, cân nhắc và bổ sung
    Về trước mặt thì e đã thấy bác thiếu 1 cái Website rồi. Về lâu về dài thì Website vẫn là chuẩn nhất, facebook bây giờ đang bão hòa lại cập nhật liên tục ko biết thế nào mà lần, google SEO cũng thế, còn Adwords thì hiện đang rất cạnh tranh, có tiền mới chơi đc. Các 4rum thì hơi rác, phải tìm đc 4rum chất lượng có khách hàng đúng mục tiêu sản phẩm của bác mà chiến seeding từ từ, gửi email thì chắc ko khả quan lắm, youtube cũng thế...các kênh social khác thì cũng tùy
    Nhưng trước mắt bác cứ làm cái Web đi đã, rồi sẽ ối việc để làm và đốt tiền
    Một thời xa vắng...

Like
    3
    Bán hàng online tạo uy tín bằng các cách nào? <-- hãy UY TÍN thật sự với khách trong mỗi hành động, đơn giản mà các bác giả lời loạn cả lên.

3. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Em là member mới, mong các anh chị trong diễn đàn giúp đỡ ạ. Em cảm ơn các anh chị rất nhiều ạ
    Mỹ phẩm Hân Vy - Hotline: 098 656 1667

Like
    2
    qua tìm hiểu e thấy giờ khá nhiều người đang chuyển hướng sang dùng web của các bên thiết kế web. Những ông lớn như bizweb (đang là số 1), haravan (số 2) thực sự nổi trội bởi họ còn kết hợp với các bên khác: sendo, zalo,...để bán hàng, có giaohangnhanh,shipchung,viettel post để vận chuyển, nganluong, baokim thanh toán,...
    Việc code tay để tự làm web em thấy mình sẽ chủ động được rất nhiều, tự sửa lỗi, tự bảo mật,...nhưng về những thứ hỗ trợ mình sẽ vất vả khá nhiều, thời buổi này không nhanh tay khẩn trương mà cứ tập trung quá vào 1 kênh nào đó sẽ die!

Like
    15
    Quote Được gửi bởi cucgacg View Post
    Bán hàng online tạo uy tín bằng các cách nào? <-- hãy UY TÍN thật sự với khách trong mỗi hành động, đơn giản mà các bác giả lời loạn cả lên.
    Ý mình muốn nói đến thương hiệu bạn ơi.. mình đã hiểu tầm quan trọng của 1 website sau khi nhận được tư vấn từ mọi ng và có cả các bên làm website bán hàng. thực sự nó giống như cái cửa hàng của mình vậy, trưng bày mọi thông tin trên đó. vì mình có rất nhiều khách ở tỉnh, mà việc đến trực tiếp mua hàng gần như không thể, nên mình cần làm thế nào để họ thực sự ưng ý, tin tưởng vào sp của mình dù chưa hề động chạm đến.
    bên cạnh đó, mình cũng đang nghiên cứu sâu hơn các mảng quảng cáo như có bác tư vấn cho mình.
    Các cụ tiếp tục cho e lời khuyên nhé

Like
    0
    bác này có kinh nghiệm hay phết

Like
    0
    web là 1 ý hay, nhưng giờ web bác cần tạo được khác biệt:
    - Giao diện: nếu giao diện bác bắt mắt, dễ nhìn, hữu ích, khách sẽ có hứng thú xem, dễ dàng điều hướng khách hàng tới mua hàng hơn, nhưng web bác lởm, xấu thì 100% khách hàng sẽ out ngay sau vài giây!
    - responsive: nôm na là web bác vẫn hiển thị tốt trên mọi thiết bị di động. tỉ lệ người onl, mua hàng trên mobile đang có xu hướng vượt máy tính laptop, nên 1 giao diện responsive sẽ tăng trải nghiệm và uy tín cho khách hàng với web bác!
    - Ngoài ra với website bán hàng thì cần thêm thứ: giờ vàng, chương trình khuyến mại, đếm ngược, so sánh sản phẩm,... tóm lại là các thứ hỗ trợ bán hàng/.

Những thứ trên thì có thể code tay, nhưng mất thời gian, còn các cty thiết kế web bán hàng họ cho bác tất cả, công với bán hàng trên các sàn, các mxh nữa )

Like
    2
    ngoài những điều trên, mình nghĩ cũng cần xem xét về thái độ phục vụ, dịch vụ ship, đổi trả hàng ra sao cho khách hài lòng mà mình lại không bị thiệt quá!

Like
    1
    tự phát triển kênh bán hàng thông qua tiếp thị liên kết . thực sự onlien là một thị trường béo bở nhưng cũng nhiều rủi ro. xây dựng 1 mô hình kinh doanh cho mình là giải pháp an toàn chứ đừng phụ thuộc vào các kênh quảng cáo tự do hoặc sàn tmdt

Like
    15
    Quote Được gửi bởi tuanubeo View Post
    tự phát triển kênh bán hàng thông qua tiếp thị liên kết . thực sự onlien là một thị trường béo bở nhưng cũng nhiều rủi ro. xây dựng 1 mô hình kinh doanh cho mình là giải pháp an toàn chứ đừng phụ thuộc vào các kênh quảng cáo tự do hoặc sàn tmdt
    Theo bạn mô hình kinh doanh phù hợp với mình là gì? Mình cho rằng đó là web - fanpage - cửa hàng + các giải pháp hỗ trợ: vận chuyển, quản lý bán hàng!

Trang 3 / 5 FirstFirst 12345 LastLast

Tags for this Thread

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết