Trang 2 / 13 FirstFirst 123457 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 125
    JavaScriptB@nk.com - Vô địch JavaScript Việt Nam 4 năm liền | 2.000+ JavaScripts
    Like
    0
    Quote Được gửi bởi meotrang7x View Post
    ...Điều làm tôi bất ngờ là mặc dù thời gian các bạn bỏ ra để viết CV là không giới hạn, các bạn có thể tha hồ tìm các tài nguyên liên quan hay tra cứu các từ ngữ mình còn ngờ vực, vậy mà có một số không ít CV bị sai chính tả và sai cách dùng từ. Viết tiếng Việt còn sai thì làm sao mà lập trình đúng được.

PS: Tôi nói sai là sai có hệ thống, còn những lỗi sai do bất cẩn thì không nói làm gì.
    => giống như bác nói, sai có hệ thống , thì nó mới ra như thế, thử hỏi, nếu giáo dục từ lớp 1,2 mà nếu ko đọc rành, viết rành, đánh vần rành thì cứ cho ở lại tuốt ; thì thử hỏi lên ĐH có viết sai chính tả ko?

Quote Được gửi bởi TenNhoc View Post
    Lâu lâu mới có cái đồng ý với bác @jiSh@n, tiếng Việt thực hành là môn khó và rất quan trọng. Híc kỳ rồi làm báo cáo luận văn, bị ông thầy làm cho một trận te tua vì rất nhiều lỗi tiếng Việt mà mình không biết là lỗi, bó tay. Thế mới thấy tầm quan trọng của môn tiếng Việt khi viết một văn bản, đặc biệt là văn bản Khoa học.
    => chả biết là trình độ tiếng Việt của bạn bi nhiêu? Nhưng chả nhẽ kiến thức của những môn tiếng Việt, Văn học, ngữ văn trong suốt 12 năm phổ thông, cùng với từ chuyên môn của kiến thức chuyên ngành mà bạn tích lũy được trong 4 năm ĐH ko đủ để bạn viết 1 cái văn bản khoa học, 1 bản luận văn được ư?

=> để phán xem cấp độ ĐH có nên dạy tiếng Việt ko thì thử hỏi ý kiến các du học thử xem, bên nước ngoài, gần thì Sin, Malay, TQ; xa thì Anh, Úc, Mĩ... bên đó người ta có còn dạy tiếng mẹ đẻ ở cấp ĐH ko thì biết?

Like
    0
    Quote Được gửi bởi temp2 View Post
    => giống như bác nói, sai có hệ thống , thì nó mới ra như thế, thử hỏi, nếu giáo dục từ lớp 1,2 mà nếu ko đọc rành, viết rành, đánh vần rành thì cứ cho ở lại tuốt ; thì thử hỏi lên ĐH có viết sai chính tả ko?

=> chả biết là trình độ tiếng Việt của bạn bi nhiêu? Nhưng chả nhẽ kiến thức của những môn tiếng Việt, Văn học, ngữ văn trong suốt 12 năm phổ thông, cùng với từ chuyên môn của kiến thức chuyên ngành mà bạn tích lũy được trong 4 năm ĐH ko đủ để bạn viết 1 cái văn bản khoa học, 1 bản luận văn được ư?

=> để phán xem cấp độ ĐH có nên dạy tiếng Việt ko thì thử hỏi ý kiến các du học thử xem, bên nước ngoài, gần thì Sin, Malay, TQ; xa thì Anh, Úc, Mĩ... bên đó người ta có còn dạy tiếng mẹ đẻ ở cấp ĐH ko thì biết?
    Học sinh VN học chính tả có 4-5 năm thôi bạn à, đến năm lớp 6 thì chỉ toàn học ngữ pháp và cách hành văn. Một vài lỗi chính tả ko đủ để đánh rớt 1 học sinh tiểu học, đương nhiên 1 vài câu sai ngữ pháp cũng ko thể làm cho 1 học sinh lớp 9 ko thể vào lớp 10. Người Anh, Mỹ có chắc là 100% viết đúng tiếng Anh ko? Có chắc là ko bao giờ sai chính tả ko? Tiếng việt thực hành dùng để khắc phục điểm yếu TV của SV, đồng thời nâng cao khả năng sử dụng Tiếng Việt. Môn này ko dạy SV phải viết chỉnh tả thế nào, ko dạy đặt câu như thế, cũng ko dạy làm văn bản như thế nào. Nó là một môn khoa học đàng hoàng, có nguồn gốc TV, có nhận diện từ ngữ, nguồn gốc các từ, nhận diện cấu trúc ngữ pháp, xác định thể loại văn bản, có phiên âm quốc tế TV ... đều là những thứ nằm ngoài chương trình TV ở thời phổ thông.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi temp2 View Post
    Lúc lớp 1 lớp 2 thì nó không sai, càng lớn nó mới càng sai bác. Đó là lý do tại sao phải dạy Tiếng Việt Thực Hành ở bậc ĐH.

tranvanho Guest
    Quote Được gửi bởi jiSh@n View Post
    Ông này chắc thi rớt môn pascal Ko biết pascal thì đừng nghĩ đến việc dự tuyển vào vị trí LTV Delphi ở SSP.
    pascal mà còn không biết thì học IT làm gì ??? ông đừng có phán tầm bậy nha
    tui học xong cái pascal chỉ trong 1 tháng thui nghe

Like
    0
    Quote Được gửi bởi tranvanho View Post
    pascal mà còn không biết thì học IT làm gì ??? ông đừng có phán tầm bậy nha
    tui học xong cái pascal chỉ trong 1 tháng thui nghe
    Hehehe, vậy thằng em của anh công nhận học Pascal là tối cần thiết cho IT đúng không?

tranvanho Guest
    Quote Được gửi bởi meotrang7x View Post
    Hehehe, vậy thằng em của anh công nhận học Pascal là tối cần thiết cho IT đúng không?
    yaeh,bây giờ em nhận ra cái sai của mình rùi
    học pascal để rèn kĩ năng tư duy của mình đúng hông bác

Like
    18
    Quote Được gửi bởi tranvanho View Post
    yaeh,bây giờ em nhận ra cái sai của mình rùi
    học pascal để rèn kĩ năng tư duy của mình đúng hông bác
    Don't invent a wheel, please!!!

Like
    0
    Quote Được gửi bởi meoden8x View Post
    Don't invent a wheel, please!!!
    Hahaha, bác này nói mà chả chịu hiểu gì cả, học Pascal là invent a wheel hả bác? Amen.

Like
    18
    Nếu không thì là cái gì? Là phát minh ra cái lốp xe à?

Like
    0
    "Theo tôi, VN nên thành lập những Trung tâm về giảng dạy và học tập và Trung tâm đánh giá chất lượng trường để vừa làm nhiệm vụ đánh giá, vừa giúp đỡ các trường nâng cao chất lượng GV, SV."

Với kiểu làm việc thiếu minh bạch, dựa vào wan hệ kiểu VN mình thì có thành lập thêm 10 trung tâm cũng vậy, các bác lãnh đạo nhà nước về chính trị thì giỏi, về phát triển thì tầm thường thôi

Thôi, bà kon ráng chờ lớp 8x lên nắm quyền , mong sao họ có thể thay đổi

Trang 2 / 13 FirstFirst 123457 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết