Trang 3 / 6 FirstFirst 123456 LastLast
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 52
    Like
    24
    Quote Được gửi bởi vanntpt View Post
    Có 2 cách ạ:
    FTP - cái này ổn định hơn cả ạ.
    2. Mở rộng max file upload qua trình duyệt
    Cách này có thể được nhưng dễ bị time out
    Cách đó bọn em thử rồi và cũng bỏ rồi bác.

Quote Được gửi bởi massage sai gon View Post
    thuyết âm mưu : thớt muốn làm 1 network như openload, videomega...
    Bác gắn camera chỗ nào trong nhà em vậy :o

Like
    33
    Quote Được gửi bởi buavl View Post
    Mình hỏi giùm thằng bạn.

Chả là vấn đề thế này.

Mình muốn gửi 1 file lớn hàng chục GB lên server, nhưng lại gửi qua đường web , gửi kiểu đó thì dù có config server cho exc time với file size lên cao cũng ko tránh được việc bị lỗi file.

Thế nên mình nảy ra ý tưởng là cắt nhỏ file thành nhiều gói tin nhỏ tầm 1mb để gửi lên lần lượt.

Khổ nỗi gửi kiểu ấy lại chậm rì rì, đường mạng server tới 10Gbps, mà gửi file có 1mb, nó chạy mút mùa chả xong nổi..

Cứ cách trung bình 1 giây / gói tin quá chậm, nếu gửi cùng lúc nhiều gói tin, lại gặp vấn đề khác. Là gói tới trước gói tới sau, lẫn lộn vị trí là coi như toong.

Xin hỏi các bác có ý tưởng nào để xử lý vụ này không?

Mình thấy thằng youtube với google drive upload qua trình duyệt rất nhanh, không biết nó up kiểu gì.
    upload qua trình duyệt thì gg drive nó cũng giới hạn 2gb đổ lại thôi, chứ nó vẫn khuyên dùng qua soft của nó mà bác, dropbox hay onedrive cũng vậy, cái này còn cách dùng qua bên thứ 3 như vậy thôi. Nhanh lẹ, k tốn công nhiều.

Like
    24
    Quote Được gửi bởi nevermind View Post
    upload qua trình duyệt thì gg drive nó cũng giới hạn 2gb đổ lại thôi, chứ nó vẫn khuyên dùng qua soft của nó mà bác, dropbox hay onedrive cũng vậy, cái này còn cách dùng qua bên thứ 3 như vậy thôi. Nhanh lẹ, k tốn công nhiều.
    Không đâu bác, upload qua google drive web nó cho limit 5TB lận, 5TB chứ ko phải 5GB nhé.

Vậy nên em mới xoắn đây.

Like
    107
    theo mình web upload nhanh nhất hiện nay chỉ có google drive, upgrade lên gói 100G hay 1000G thì tha hồ up

Like
    6
    Bác up cái j mà cách này ko dc, cách kia ko xong vậy, mấy cái file hosting trả phí dùng ko ok hay sao

Like
    5
    Quote Được gửi bởi nevermind View Post
    Mình upload lên trang mega.nz file 4K 180Gb bằng trình duyệt chrome cũng được đây. Không biết họ sử dụng cơ chế như thế nào

Like
    34
    Quote Được gửi bởi buavl View Post
    Hic, vấn đề ở đây là làm dịch vụ cho khách upload, chứ ko phải cho manager xài, nên ko dùng fpt dc ạ. Bắt buộc phải thông qua trình duyệt
    Sai lầm. Tại sao bạn nghĩ khách hông xài FTP được, mục đích là việc bạn buộc người ta phải dùng web thì là khác? Hay là bạn không rành về FTP Server: cài đặt, tạo user, cấp quyền...?

Hơn nữa là với FTP, bạn có thể chấp nhận file lớn cỡ... ổ cứng mà bạn có luôn cũng không thành vấn đề.

Việc dùng FTP để truyền file (nếu bảo mật thì dùng SFTP) là quá tốt vì nó là giao thực để gửi file mà, đã bao nhiêu năm nay đẻ ra đủ trò nhưng FTP vẫn là cách đơn giản và hiệu quả hơn cả.

Tuyệt vời hơn là khách có thể upload file dùng FTP mà không cần cài cắm gì thêm bất cứ phần mềm nào vào máy, kể cả trình duyệt web không có vẫn không sao, trên bất kỳ hệ điều hành nào.
    "bất khả tri"

Like
    35

hết ngu kiến

Like
    42
    Chủ thớt chủ yếu hỏi là cách nào để đưa file lên host. Cũng như là cách thức hoạt động của cái host đó thui ấy mà
    Đang kí

Like
    24
    Quote Được gửi bởi superthin View Post
    Sai lầm. Tại sao bạn nghĩ khách hông xài FTP được, mục đích là việc bạn buộc người ta phải dùng web thì là khác? Hay là bạn không rành về FTP Server: cài đặt, tạo user, cấp quyền...?

Hơn nữa là với FTP, bạn có thể chấp nhận file lớn cỡ... ổ cứng mà bạn có luôn cũng không thành vấn đề.

Việc dùng FTP để truyền file (nếu bảo mật thì dùng SFTP) là quá tốt vì nó là giao thực để gửi file mà, đã bao nhiêu năm nay đẻ ra đủ trò nhưng FTP vẫn là cách đơn giản và hiệu quả hơn cả.

Tuyệt vời hơn là khách có thể upload file dùng FTP mà không cần cài cắm gì thêm bất cứ phần mềm nào vào máy, kể cả trình duyệt web không có vẫn không sao, trên bất kỳ hệ điều hành nào.
    Bên em làm được vụ up file cực lớn rồi. Do câu hỏi em hỏi ko rõ ràng. Upload file cực lớn thì ok, em test up dc 20GB qua trình duyệt.

Còn vấn đề đang gặp là upload quá chậm.

Câu hỏi mới, các bác ai có kiến thức về kĩ thuật upload multiple theard không?

Ví dụ up file 10GB sẽ gây lỗi khi up 1 cục, vậy phải chia ra nhiều gói tin, cho là chia 1 gói tin 1mb / lần thì dễ gặp trường hợp line mạng yếu ko đủ 1mb khiến nghẽn mạng. Vậy chia ra 2 gói 512 hay 4 gói 256kb sẽ khiến tốc độ upload giữ nguyên mà không gây nghẽn.

Vấn đề là khi join file trên server. Nếu gói gửi trước lại tới sau thì vị trí lẫn lộn, file sẽ bị lỗi. Có bác nào biết giải pháp cho vấn đề này ko?

Trang 3 / 6 FirstFirst 123456 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết