Trang 2 / 2 FirstFirst 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 15 / 15
    Like
    128
    Mấy cái dây dưa liên quan tới luật pháp và nếu ko cẩn thận sẽ ngồi nhà đá như chơi. Bạn nên nhờ tư vấn luật thì hay hơn
    Một thời xa vắng...

xã Vĩnh Viễn, huyện Vĩnh Biệt, thành phố Kinh Cùng
    Like
    3,954
    Quote Được gửi bởi hoanganhtuan_123 View Post
    Chào các bác!
    Các bác cho em hỏi: giả dụ em làm 1 website bán súng online ở thị trường Mỹ. Website bằng tiếng Anh, domain, hosting đều ở nước ngoài. Súng em cũng để ở Mỹ luôn. Ở bên Mỹ thì việc sở hữu 1 khẩu súng sẽ là hợp pháp nếu có giấy tờ. Em chỉ bán online, nhưng tiền thì e lại nhận ở Việt Nam. Vậy, câu hỏi của em là: em làm thế có vi phạm luật pháp của nước ta ko? Và em nhận tiền như thế có phải là tiền phạm pháp ko?

Em xin cảm ơn!
    Thế bác làm sao mà kinh doanh được ở bên đó, số TK các cái đều ở VN à? vậy là bán chợ đen không giấy phép?

Quote Được gửi bởi thanhlong_1910 View Post
    Mấy cái dây dưa liên quan tới luật pháp và nếu ko cẩn thận sẽ ngồi nhà đá như chơi. Bạn nên nhờ tư vấn luật thì hay hơn
    Trao đổi chơi thôi có vấn đề gì đâu...

Like
    0
    Quote Được gửi bởi hoanganhtuan_123 View Post
    Em lấy ví dụ thế thôi, ý là bán 1 mặt hàng nước ngoài cho phép, nhưng Vn ko cho phép thì liệu khi e nhận tiền ở VN có phạm luật ko?
    E ko phạm luật ở VN, nhưng có thể em phạm luật của nước ngoài. Khi em bán ở nước ngoài thì nó vượt khỏi quyền hạn pháp lý của VN nên VN không làm gì được cả, ngoại trừ trường hợp có yêu cầu điều tra của Interpol.

Like
    34
    Câu hỏi này tương tự như kiểu một thằng bạn đang học tiếng Nhật để qua bên Nhật đóng phim khiêu dâm và rủ dắt vài em chân dài qua đó làm diễn viên phim JAV. Chịu, nên hỏi mấy công ty luật quốc tế chứ mấy cái này không tự ngồi mà suy diễn được đâu. Hầu hết anh em ở diễn đàn tin học bó tay.
    "bất khả tri"

Like
    0
    Pháo còn chưa cho sử dụng thì súng má gì ở đây

Trang 2 / 2 FirstFirst 12

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết