Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 15
    Like
    3

Kênh youtube thế này có vi phạm bản quyền không ?

Mình lên youtube thì thấy mấy cái kênh như tốp 10 kì thú, việt top gì đó làm một video trong đó tổng hợp hình ảnh trình chiếu, vậy một kênh như thế có vi phạm bản quyền không nhỉ, nếu bị người ta report có chết kênh không ?
    Quote Quote

Like
    25
    tùy, coi trong những khúc video nhỏ đó có video nào vi phạm bản quyền ko, dù gì cũng là 1 kiểu reup có đầu tư
    theo em là vậy

Like
    9
    Quote Được gửi bởi ga_it2015 View Post
    tùy, coi trong những khúc video nhỏ đó có video nào vi phạm bản quyền ko, dù gì cũng là 1 kiểu reup có đầu tư
    theo em là vậy
    Kênh hình ảnh thì có phải reup đâu bác. Content 90% đó chứ bácc

Like
    3
    Quote Được gửi bởi caychungac3 View Post
    Kênh hình ảnh thì có phải reup đâu bác. Content 90% đó chứ bácc
    Hình ảnh đâu phải do chính họ tạo ra đâu chứ, lấy từ internet mà, phần lớn là mấy trang báo chí

Like
    0
    youtube một đoạn hình ảnh chỉ mấy giây hoặc 1 đoạn âm thanh chỉ mấy giây mà trùng lặp bản quyền đã đăng kí thì cũng coi là vi phạm bản quyền nhé. Mình nghĩ trường hợp của bạn không sao đâu, mình chưa thấy ai lấy ảnh trên mạng về làm youtube mà bị lỗi bản quyền cả (hoặc có nhưng mình không biết). Ngoài ra bạn có thể dùng các phần mềm bóp méo hình ảnh, âm thanh, video cho khác với bản gốc cũng là một cách. Tuy nhiên bị report thì vẫn die bình thường nhé.
    Một số phần mềm chỉnh sửa bạn có thể tham khảo: proshow producer (làm phim), adobe audition (làm âm thanh, cái này bóp méo âm thanh lách nội dung youtube rất tốt), adobe after effect (làm kĩ xảo phim, bạn muốn đầu tư video có kĩ xảo đẹp, phức tạp thì dùng cái này).
    Bạn thấy hữu ích thì thanks mình cái nhé )

6. 2 thành viên Like bài viết này:

Like
    3
    Quote Được gửi bởi dongvan03 View Post
    youtube một đoạn hình ảnh chỉ mấy giây hoặc 1 đoạn âm thanh chỉ mấy giây mà trùng lặp bản quyền đã đăng kí thì cũng coi là vi phạm bản quyền nhé. Mình nghĩ trường hợp của bạn không sao đâu, mình chưa thấy ai lấy ảnh trên mạng về làm youtube mà bị lỗi bản quyền cả (hoặc có nhưng mình không biết). Ngoài ra bạn có thể dùng các phần mềm bóp méo hình ảnh, âm thanh, video cho khác với bản gốc cũng là một cách. Tuy nhiên bị report thì vẫn die bình thường nhé.
    Một số phần mềm chỉnh sửa bạn có thể tham khảo: proshow producer (làm phim), adobe audition (làm âm thanh, cái này bóp méo âm thanh lách nội dung youtube rất tốt), adobe after effect (làm kĩ xảo phim, bạn muốn đầu tư video có kĩ xảo đẹp, phức tạp thì dùng cái này).
    Bạn thấy hữu ích thì thanks mình cái nhé )
    Lỗi bản quyền không bị mà bị report die kênh thì cũng như không, Việt Nam là vua report mà nên sớm muộn cũng không tránh khỏi, à mà đó là mấy kênh của người khác thôi chứ hỏng phải của mình, mình hỏi để biết có nên làm một kênh tương tự như thế không thôi !!!

Like
    0
    Làm youtube mà không dính tí bản quyền nào chỉ có video bạn tự quay tự làm thôi. Cứ làm đi bạn, hầu hết video bạn xem trên mạng bây h đều là lách bản quyền mà. Nếu kênh của bạn có view khoảng 100, 200k thì nên dừng lại ko seo cho nó nữa. Quá nổi thường bị report lắm ))

Like
    42

Ngạc nhiên

Nếu không bị report thì cái nào cũng sống. Còn nếu bị report thì cái nào cũng chết . Cái này phải xem lại cách ăn ỉa của mình thôi
    Đang kí

Like
    25
    Quote Được gửi bởi dongvan03 View Post
    Làm youtube mà không dính tí bản quyền nào chỉ có video bạn tự quay tự làm thôi. Cứ làm đi bạn, hầu hết video bạn xem trên mạng bây h đều là lách bản quyền mà. Nếu kênh của bạn có view khoảng 100, 200k thì nên dừng lại ko seo cho nó nữa. Quá nổi thường bị report lắm ))
    Tự quay cũng bị report nhé .khà khà

Like
    12
    “Copyright Disclaimer Under Section 107 of the Copyright Act 1976, allowance is made for "fair use" for purposes such as criticism, comment, news reporting, teaching, scholarship, and research (Dịch: Phủ nhận việc vi phạm bản quyền chiếu theo Mục 107 của Đạo luật Bản quyền năm 1976 của nước Mỹ, cho phép việc sự dụng chính đáng vì mục đích đánh giá, bình luận, đưa tin, giảng dạy hay nghiên cứu)”.

Theo Mục 107 của đạo luật bản quyền năm 1976 của nước Mẽo thì không vi phạm bản quyền bạn nhé, vì họ sử dụng với mục đích đánh giá, bình luận, đưa hay, giảng dạy hay nghiên cứu mà :P

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết