Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4
    Like
    0

Giận dữ ! Sai lầm khi chọn PSU-CorsairVS450

MÌnh có vấn đề sau đây nhờ AE giúp đỡ tư vấn.
    Cấu hình của thớt như sau:

Mainboard – MSI Socket FM2 - MSI A75MA - E35
    CPU - Socket FM2 - AMD - Althon II X4 - 750K
    VGA - MSI HD 7750 OC 1GB ( 128 Bit ) DDR5 PCI Gen 3
    RAM – DDR3 Crucial Single 4GB ( 1x4GB ) bus 1600
    HDD - Western Digital WD Black WD7502AAEX 750GB 7200 RPM 64MB Cache SATA 6.0Gb/s 3.5" Internal Hard Drive Bare Drive
    PSU - Corsair VS 450
    CASE - Sharkoon VS3-V Green Edition USB3 - Mid Tower Case
    ODD - DVD RW LG GH22 Sata

Lúc đầu mình chọn nguồn Zalman 500-LE nhưng chỉ được vài tháng bộ nguồn phát ra tiếng nổ sau khi bật công tắc nguồn lên (mình có thói quen hay tắt công tắc sau khi sử dụng) lên Tân Doanh HCM bảo hành họ đổi bộ nguồn khác thì mình chọn Corsair sau khi tham khảo trên GenK và đây chính là sai lầm nhất của mình.

Sau thời gian ngắn sử dụng, một tối đang lướt online (mình làm cả ngày thỉnh thoảng tối về mới sử dụng máy) thì đột ngột máy shutdown, mình nhấn nguồn lên thì một ánh sáng chói phát ra từ card màn hình, mình hoảng quá nhổ phích cắm ra luôn rồi mình ngửi thấy mùi khét từ bộ nguồn. mình check lại thì cả PSU, mainboard và VGA đã ra đi. Đắng lòng toàn tập luôn vì có mấy thứ quan trọng đều hư hết cả.

Mình ở Vũng Tàu nên BH cực kỳ khó khăn, trước khi mua máy mình đã tham khảo rất nhiều, mua hàng tốt trên HCM cho chất lượng nhưng người tính ko bằng trời tính đến hiện tại máy vẫn chưa BH xong nên làm mình rất nản lòng.

AE cho mình hỏi PSU này được quảng cáo đầy đủ các phương tiện bảo vệ nhưng sao lại gây nên “”thảm kịch”” này. Hay do bộ nguồn không đủ công suất hay do thói quen hay tắt công tắc sau khi sử dụng làm cho tụ điện nạp – xả thất thường làm giảm chất lượng bộ nguồn ?

AE tư vấn giúp mình có nên dẹp luôn thằng PSU này ?
    Quote Quote

Like
    23
    Hàng điện tử thì hên xui cũng nên , search thử về model PSU này thì ra cái dưới
    https://vozforums.com/showthread.php?t=3811522
    Mùa đông năm ấy .

Like
    23
    ôi mình đang dùng nguồn CorsairVS450 chay được 2 tuần rồi @@ chưa bị gì @@ chém miệng @@

Like
    0
    nguồn CorsairVS450 chay ngon àm bac minh dag chay day nay

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết